Yeu cau them bai giang

N

ngobaochauvodich

ý kiến của mình

Mình cũng góp ý từ đầu năm rồi, là thầy Lê Phương không dạy phần xác định tâm và tính bán kính mặt cầu ngoại tiếp hình đa diện,cụ thể là hình chóp (trong hình học không gian cổ điển đó).Phần hệ Phương trình logarit thì bên chương trình nâng cao thôi, chương trình chuẩn không có học.Còn bạn nói xác suất tổ hợp thì chương trình thi đại học bỏ lâu rùi mà.Chủ yếu bây giờ mình cần thêm cách xác định bán kính ,tâm mặt cầu trong không gian cổ điển,còn xác định bán kính và tâm mặt cầu trong HHGT KG thì quá dễ, chắc bộ không cho thi đâu

Mong nhà trường thêm 2 bài giảng
Bài 1: Mặt cầu ngoại tiếp hình chóp
Bài 2: Các dạng toán về Lăng Trụ Xiêng Tứ Giác (Khối B 2011 có ra dạng này)
Trong chương trình thi ĐH, Bộ GD khẳng định không thi hệ Phương trình lượng giác, chỉ giải phương trình lượng giác cơ bản thôi, phương trình lượng giác không mẫu mực cũng bỏ luôn.

Last edited by a moderator:
N

ngocanh_bg

Mình cũng góp ý từ đầu năm rồi, là thầy Lê Phương không dạy phần xác định tâm và tính bán kính mặt cầu ngoại tiếp hình đa diện,cụ thể là hình chóp (trong hình học không gian cổ điển đó).Phần hệ Phương trình logarit thì bên chương trình nâng cao thôi, chương trình chuẩn không có học.Còn bạn nói xác suất tổ hợp thì chương trình thi đại học bỏ lâu rùi mà.Chủ yếu bây giờ mình cần thêm cách xác định bán kính ,tâm mặt cầu trong không gian cổ điển,còn xác định bán kính và tâm mặt cầu trong HHGT KG thì quá dễ, chắc bộ không cho thi đâu

Mong nhà trường thêm 2 bài giảng
Bài 1: Mặt cầu ngoại tiếp hình chóp
Bài 2: Các dạng toán về Lăng Trụ Xiêng Tứ Giác (Khối B 2011 có ra dạng này)

Ngoài ra mình thấy các ví dụ thầy cho làm đa số là đề ĐH khối D của các năm trước, mà đề khối A thì khó hơn khối D rất nhiều , không biết như vậy có phù hợp để giúp hs Khối A đi thi đạt điểm tương đối kO?

Top Bottom