Yêu ảo

Shenn

Cây bút trẻ xuất sắc nhất 2017
Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
21
Bắc Ninh
Hogwarts
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình post topic này lên là để khảo sát ý kiến của các bạn trên HMF về chủ đề mình đã ghi ở trên.
Chắc hầu như ai cũng hình dung khái niệm Yêu ảo là gì rồi phải không?
Có người cho rằng yêu ảo là một tình cảm không chắc chắn, dễ lung lay, lại tiềm ẩn nhiều rủi ro và làm phí thời gian của bạn. Tuy nhiên ngày càng đông các bạn trẻ tham gia vào ''xu thế'' này và ủng hộ nó.
Theo bạn thì sao?
Rất mong nhận được phản hồi từ các bạn <3

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
Mình post topic này lên là để khảo sát ý kiến của các bạn trên HMF về chủ đề mình đã ghi ở trên.
Có người cho rằng yêu ảo là một tình cảm không chắc chắn, dễ lung lay, lại tiềm ẩn nhiều rủi ro và làm phí thời gian của bạn. Tuy nhiên ngày càng đông các bạn trẻ tham gia vào ''xu thế'' này và ủng hộ nó.
Theo bạn thì sao?
yểu ảo theo mik còn có nghĩa là yêu trên mạng :D

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
21
Bắc Ninh
Hogwarts
Số vote đang cân bằng kìa ^^ ai ngang qua vote thì cho thêm ý kiến với ạ <3

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017

trà nguyễn hữu nghĩa

Cựu Mod Vật Lí |Cây bút Thơ|Thần tượng VH
Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,623
744
22
Phú Yên
Trường THPT Lương Văn Chánh
Mình cũng không tin vào yêu ảo đâu bạn. Tuổi học sinh dù có yêu thì đó là một tình cảm hồn nhiên chứ theo mình là ko có yêu ảo được.

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
@Shenn dạo này có nhìu topic nói về tình yêu tuổi trẻ quá nhỉ, theo tớ yêu ảo ko nên, ko tin, và ko quan tâm
hay lắm ông bạn ..tuổi trẻ bây giờ cũng rảnh thật ...bạn ngồi cạnh ko nói ,,,,,mà đi nói lời yêu thương vs mấy đứa cà màu với lạng giang lào cai

Lê Văn Đông

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng mười 2015
1,422
1,477
244
TP Hồ Chí Minh
ᴳᵒᵈ乡bőýfŕíéńd
hay lắm ông bạn ..tuổi trẻ bây giờ cũng rảnh thật ...bạn ngồi cạnh ko nói ,,,,,mà đi nói lời yêu thương vs mấy đứa cà màu với lạng giang lào cai
haha nói bạn ngồi cạnh cho nó tát vỡ mặt, nói với cá màu, lạng giang, láo cài, đỡ bị ăn tán, cùng lắm block face thôi :D

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Theo bạn thì sao?
tình yêu ảo sẽ chả có lý nghĩa gì khi không có mối quan hệ ấy ở ngoài đời thực. Trong trường hợp vậy thì tình yêu đó chỉ là một cách để làm thỏa mãn nhu cầu của bản thân.

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
21
Bắc Ninh
Hogwarts
@Shenn dạo này có nhìu topic nói về tình yêu tuổi trẻ quá nhỉ, theo tớ yêu ảo ko nên, ko tin, và ko quan tâm
Hứng ấy mà =]
Thất vọng quá :vv Yêu ảo thật sự... có điều tuyệt vời đấy :vv
Hai thế giới, một tình yêu, ôi =)
tình yêu ảo sẽ chả có lý nghĩa gì khi không có mối quan hệ ấy ở ngoài đời thực. Trong trường hợp vậy thì tình yêu đó chỉ là một cách để làm thỏa mãn nhu cầu của bản thân.
Tùy người, tùy quan điểm. Không phải ai cũng vậy.
đấy là chuyện của việc xa rời đời thực. Yêu ảo không nhất thiết phải ảnh hưởng như vậy

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
haha nói bạn ngồi cạnh cho nó tát vỡ mặt, nói với cá màu, lạng giang, láo cài, đỡ bị ăn tán, cùng lắm block face thôi :D
..........mấy ông thành phố của ông mới nguy chớ nông thôn nhà quê bọn tui ...dù sống ảo yêu ảo nhưng nói chuyện vs nhau thì thật 100% ......cũng vui

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
21
Bắc Ninh
Hogwarts

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
21
Bắc Ninh
Hogwarts
..........mấy ông thành phố của ông mới nguy chớ nông thôn nhà quê bọn tui ...dù sống ảo yêu ảo nhưng nói chuyện vs nhau thì thật 100% ......cũng vui
Hay đấy =) Thật sự yêu ảo không nhất thiết là ảnh hưởng đến ngoài đời thực đâu mà =)
Phe yêu ảo đâu hết rồi =)

Lê Văn Đông

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng mười 2015
1,422
1,477
244
TP Hồ Chí Minh
ᴳᵒᵈ乡bőýfŕíéńd
haiz sao mọi người lại cứ phân biệt nhà quê với thành phố thế nhỉ, họ cũng là con người thoi mà, huhu

• Like
Reactions: quynhphamdq

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
@Shenn yêu ảo cũng có lợi ích mà :)) nhưng thực chất nó không phải là tình yêu
tại sao? Theo định nghĩa phổ biến nhất hiện nay đc chấp nhận bởi TNQDDBVN thì tình yêu là những ánh sáng lấp lánh đèn vàng thắp lên bên ô cửa sổ... Hiểu chưa?

Thienn Thienn

Banned
Banned
5 Tháng năm 2017
58
48
34
21
Yêu ảo à? Nói sao nhỉ? Thật sự cũng rất khó nói, vậy thôi, khỏi nói đi. Anh đi cày phim tiếp đây. Nam thần của anh, chồng của anh, anh tới đây. JFBQ00182070329A
Anh không bị điên o_Oo_O Chỉ là anh nhớ chồng anh thôi o_Oo_O

• Like
Reactions: Ngọc Đạt
Top Bottom