Sử 12 Ý nghĩa

Huỳnh Thị Bích Tuyền

Cựu Mod Sử
Thành viên
10 Tháng tám 2021
1,501
1
1,435
231
19
Cà Mau
Trường THPT Thới Bình
Ý nghĩa phong trào giải phóng dân tộc ở Á, Phi, Mĩ La Tinh
ThinneCảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
- Phong trào giải phóng dân tộc ở các nước Á, Phi, Mĩ La tinh trở thành một bộ phận quan trọng của lực lượng cách mạng trong cuộc đấu tranh chống lại lực lượng phải cách mạng từ sau chiến tranh thế giới thứ hai
-Lâm sụp đổ hoàn toàn hệ thống thuộc địa của chủ nghĩa thực dân và chủ nghĩa sup phân biệt chủng tộc - một trong những cơ sở tồn tại của chủ nghĩa đế quốc, góp phần làm xói mòn, phá vỡ trật tự thế giới được hình thành sau Chiến tranh thế giới thứ hai.
- Làm cho bản đồ chính trị thế giới có những thay đổi to lớn và sâu sắc. Hơn 100 quốc gia độc lập ra đời và bước lên vũ dài lịch sử với tư thế độc lập, tự chủ, tham gia ngày càng tích cực và giữ vai trò quan trọng trong cuộc đấu tranh vì hoà bình, độc lập dân tộc. dân chủ và tiến bộ xã hội.
- Sau khi giành độc lập nhiều nước Á, Phi, Mỹ Latinh đã đạt được những thành tựu to lớn trong sự phát triển kinh tế, xã hội, trong đó có những nước vươn lên trở thành những nước công nghiệp mới, rút ngắn khoảng cách so với các nước phát triển.
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn
Chúc bạn ngày mới tốt lành và đừng quên vote cho câu trả lời bạn cảm thấy hay và hữu ích nhất đối với bạn nhé^^

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
760
166
17
Lào Cai
Lào Cai
Ý nghĩa phong trào giải phóng dân tộc ở Á, Phi, Mĩ La Tinh
ThinneCảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
Bổ sung:
Bạn tham khảo qua link: https://diendan.hocmai.vn/threads/d...-phan-lich-su-the-gioi-khoi-khxh-de-1.858660/
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn
Chúc bạn ngày mới tốt lành và đừng quên vote cho câu trả lời bạn cảm thấy hay và hữu ích nhất đối với bạn nhé^^

Top Bottom