Ý nghĩa của tên

T

tieuyetdethuong1

à thì cái tên này mình đã được ông , bà , ba , mẹ , ....
giải thích rùi ! Mình mún mấy bạn giải nghĩa tên này coi được mấy %
Mà có chuyện gì để hỏi tên cho tiện .... hê hê :))
Tên : Thanh Nhàn
.
.
.
******************* Thanks You ***********************

Mình có đứa bạn cũng tên giống bạn luôn đó.
Bạn cho mình biết đúng được mấy % nha
Thanh nghĩa là có số danh lợi song toàn, phúc lợi lâu dài, thanh nhàn, phú quý, trung niên thành công.
Nhàn có nghĩa là số không may mắn, cả đời khốn khổ, đoản thọ.
May cho bạn là có chữ "thanh" khắc được chữ "nhàn" không thì chắc cả đời khốn khổ quá!(bạn mình tên an nhàn mà số nó cũng khổ lắm!)
Thanh nhàn nghĩa là cả đời an nhàn,tuy không được thành công viên mãn nhưng có một cuộc đời bình dị,hạnh phúc

Last edited by a moderator:
N

nhanbuithanh

tieuyetdethuong1 :
Mình có đứa bạn cũng tên giống bạn luôn đó.
Bạn cho mình biết đúng được mấy % nha
Thanh nghĩa là có số danh lợi song toàn, phúc lợi lâu dài, thanh nhàn, phú quý, trung niên thành công.
Nhàn có nghĩa là số không may mắn, cả đời khốn khổ, đoản thọ.
May cho bạn là có chữ "thanh" khắc được chữ "nhàn" không thì chắc cả đời khốn khổ quá!(bạn mình tên an nhàn mà số nó cũng khổ lắm!)
Thanh nhàn nghĩa là cả đời an nhàn,tuy không được thành công viên mãn nhưng có một cuộc đời bình dị,hạnh phúc

Có mấy câu cuối là bạn nói đúng và chữ '' THANH '' thì cũng gần đúng...
Còn chữ '' NHÀN '' thì bạn giải thích sai rồi!
Chắc khoàng 65%

N

nhanbuithanh

Nhưng mà mỗi người có 1 cách ý nghĩa khác nhau mà!
Nhưng dù sao bạn cũng nói gần đúng!...
Bạn làm topic này hay và được nữa chứ!
Mình sẽ ủng hộ bạn!

T

tieuyetdethuong1

Nhưng mà mỗi người có 1 cách ý nghĩa khác nhau mà!
Nhưng dù sao bạn cũng nói gần đúng!...
Bạn làm topic này hay và được nữa chứ!
Mình sẽ ủng hộ bạn!

uk.Nhàn chắc bố mẹ mong bạn có một cuộc sống an nhàn phải không?theo quan niệm của ông bà ta là vậy.Mình phân tích chữ nhàn này một phần cũng nghiêng nhiều về phía trường hợp của bạn mình.Nếu có gì không đúng,mình sẽ cố gắng khắc phục hjhj.Mình cũng đâu phải thầy bói đâu,lại càng không phải tiên phật hjhj

A

angeldawn492

Xin khai lun. Tên mình hơi giống con trai á, maecj dù là con gái. Mình tên là Đỗ Quang Thu Trang
Theo bạn tên mình ý nghĩa gì

T

tieuyetdethuong1

Xin khai lun. Tên mình hơi giống con trai á, maecj dù là con gái. Mình tên là Đỗ Quang Thu Trang
Theo bạn tên mình ý nghĩa gì

Thu có nghĩa là hay phải lo lắng,tính cách hiền lành,nhân ái nhưng ít bộc lộ ra bên ngoài.
Trang nghĩa là thật thà, nhanh nhẹn, cả đời bôn ba vất vả nhưng dễ phát tài, phát lộc, cuối đời được hưởng phú quý.
Tổng hợp lại thu trang nghĩa là thật thà,nhanh nhẹn,hiền lành,nhân ái nhưng ít khi muốn bộc lộ,hay lo lắng,cả đời phải bôn ba vất vả nhưng cuối đời sẽ được hưởng phú quý(cái này chắc bố mẹ mong bạn thành công trên chính công sức của bản thân đó bạn!Có lao động thì mới được hưởng vinh quang mà!)

T

thuytrang7b

Mình tên Nguyễn Thùy Trang.Bạn giải nghĩa hộ mình với.......................................................................

T

tieuyetdethuong1

Mình tên Nguyễn Thùy Trang.Bạn giải nghĩa hộ mình với.......................................................................

tên bạn bắt đầu bằng chữ T nên bạn là người tinh tế và luôn nhìn vào hai mặt của một vấn đề. Bạn hay giúp đỡ người khác nhưng cũng rất dễ bị tổn thương. Bạn có tính đoàn kết cao.
Thuỳ nghĩa là thùy mị,nết na,xinh đẹp.
Trang nghĩa là đoan trang, thật thà, nhanh nhẹn, cả đời bôn ba vất vả nhưng dễ phát tài, phát lộc, cuối đời được hưởng phú quý.
Bố mẹ bạn mong con gái mình là người tinh tế,sâu sắc,thùy mị,đoan trang,dịu dàng,nữ tính,xinh đẹp,thật thà,nhanh nhẹn.Cuộc đời được hưởng nhiều may mắn.Tên bạn thật đẹp phải không nào?

T

thaotran19

Mình tên là Trần Phương Thảo ,bạn giải thích ý nghĩa giùm mìk nha!!!:)

T

tieuyetdethuong1

Phương: Thông minh, lanh lợi, cả đời yên ổn, bình dị.Về già được hưởng phúc.
Thảo: Hiền lành,tốt bụng,hiếu thảo,nhanh nhẹn,tính cương trực.

T

tieuyetdethuong1

Thùy:thùy mị,dịu dàng ,nết na
Linh:lanh lơi,thông minh, nhanh nhẹn,linh động trong việc làm
=>sự khôn khéo dịu dàng mà vẫn nhanh nhẹn tháo vát,một sự kết hợp hài hòa và hoàn hảo.

T

thanhcong1594

Thành Công có nghĩa gì_____________________________________________________________________________

T

tieuyetdethuong1

Thành:Thanh tú, đa tài, thành đạt
Công:chỉ công việc theo nghĩa ta thường nói nhưng theo tên thì mang ý nghĩa hiền lành,biết kính trên nhường dưới.Cả đời hưởng hạnh phúc.
=>Đúng như cách gọi,bố mẹ mong bạn có thể bay cao,bay xa và đạt được những thành công trong cuộc đời mình.Chỉ với 2 chữ nhưng nó đã gói gọn tình yêu thương mà bố mẹ dành cho bạn rồi!Tên bạn thật hay và ý nghĩa!

H

hieuhaohung

Mình tên Trung Hiếu.Nó có ý nghĩa gì vậy bạn?__________________________________________________

K

kelvinac

Võ Trần Nhã Linh....................................................................................................................................................

Top Bottom