Ý nghĩa của tên

T

tieuyetdethuong1

Tớ tên là Huỳnh Thị Kiều Hoa
Em zai tớ tên Huỳnh Lê Hiển
Em gái tớ tên Huỳnh Lê Bội Hoàn
Giải hết 3 cái zùm tớ, tớ chả hỉu nó có nghĩa zì cả?

Tên bạn trước nhé:
Kiều chắc là yêu kiều, có ý nghĩa là xinh đẹp,dịu dàng.
Hoa có nghĩa là ôn hòa, hiền hậu, đa tài, trung niên cát tường, cuối đời hưng vượng, quan lộ rộng mở.
Chắc bạn là con gái nhỉ???Bố mẹ mong con gái mình thật xinh đẹp,dịu dàng,hiền hậu, có nhiều tài năng và có một cuộc đời cát tường,hưng vượng,giàu sang phú quý.
Còn em trai bạn là huỳnh lê hiển có nghĩa là:
Hiển là học thức uyên thâm, hiền hậu, trung niên cát tường, cuối đời nhiều ưu tư sầu muộn.
Còn Lê hình như là theo họ mẹ phải không bạn???Nếu đúng thì không cần giải thích nữa.
Còn Bội Hoàn nè:
Bội có nghĩa là bản tính thông minh, danh lợi vẹn toàn, có số xuất ngoại, trung niên thành công.
Hoàn nghĩa là đa tài, liêm chính, trung niên hưng vượng, xuất ngoại sẽ được hưởng phúc
Tổng hợp lại thì bố mẹ mong em bạn là người thông minh,đa tài,danh lợi vẹn toàn,liêm chính,trong sạch và vào trung niên hưng vượng,thành công nhất.
Bố mẹ bạn chọn cho 3 chị em những cái tên rất ý nghĩa đó bạn!Bố mẹ bạn thật tâm lý đó!

Last edited by a moderator:
T

tieuyetdethuong1

My name is Tiến Anh...
====================================================

Tiến có nghĩa là trời phú thông minh, trung niên sống bình dị, hưng vượng, xuất ngoại sẽ đại cát, gia cảnh tốt.
Anh có nghĩa là thanh nhàn, phú quý, trí dũng song toàn, dễ thành công, hưng vượng, khéo léo, nên cẩn thận tình duyên, cuối đời hưởng phúc, gia cảnh tốt.
Bố mẹ mong bạn thông minh,thanh nhàn, giàu sang phú quý,trí dũng song toàn, dễ thành công,nên cẩn thận tình duyên,cuối đời hạnh phúc và có 1 gia cảnh tốt,hạnh phúc bên gia đình.
Bố mẹ bạn rất thương bạn,luôn muốn cho bạn được những điều tốt đẹp nhất đó bạn!

T

tieuyetdethuong1

Mình tên Nguyễn Văn Vũ ------- Nghe bố mẹ bảo tên đó do ông mình đặt ra

Văn có nghĩa là thông minh, liêm khiết, thanh tú, đa tài, có số xuất ngoại. Trung niên thành công, phát tài, phát lộc.
Vũ có nghĩa là thanh tú, lanh lợi, ôn hòa, hiền hậu, trung niên thành công, danh lợi song toàn.
Văn Vũ có nghĩa là ông bạn mong bạn thông minh,lanh lợi,ôn hòa,thanh tú,đa tài,luôn liêm khiết,trong sạch, có số xuất ngoại,danh lợi song toàn.Thành công nhất ở tuổi trung niên.
Ông bạn đặt cho bạn cái tên vừa cổ điển vừa giàu ý nghĩa đó bạn!Hãy cố gắng thực hiện mong ước của ông bạn nhé!

C

cabua266

Văn có nghĩa là thông minh, liêm khiết, thanh tú, đa tài, có số xuất ngoại. Trung niên thành công, phát tài, phát lộc.
Vũ có nghĩa là thanh tú, lanh lợi, ôn hòa, hiền hậu, trung niên thành công, danh lợi song toàn.
Văn Vũ có nghĩa là ông bạn mong bạn thông minh,lanh lợi,ôn hòa,thanh tú,đa tài,luôn liêm khiết,trong sạch, có số xuất ngoại,danh lợi song toàn.Thành công nhất ở tuổi trung niên.
Ông bạn đặt cho bạn cái tên vừa cổ điển vừa giàu ý nghĩa đó bạn!Hãy cố gắng thực hiện mong ước của ông bạn nhé!

Số xuất ngoại là sao ? Ông nội đặt tên cho mình trư´ơc khi ông mất mà :(

T

tien_thientai

Để mình đóng góp nha!!!
Tên mình là:Nguyễn Mạnh Tiến!!!
Để xem thử bạn bói toán tên mình có ý nghĩa j nào?!!!

1

123khanhlinh

Khánh có nghĩa là anh minh, đa tài, danh lợi vẹn toàn, phú quý.
Linh có nghĩa đa tài, tính tình ôn hòa. Thuở nhỏ và về già tuy vất vả nhưng trung niên thành công, phát tài, phát lộc.
Bố mẹ bạn muốn bạn là người đa tài,ôn hòa,danh lợi vẹn toàn,có những quyết định sáng suốt trong cuộc sống.Và bố mẹ bạn cũng mong muốn con mình có được thành công nhờ chính năng lực của bản thân chứ không phải là cướp công sức của người khác.Tuy thuở nhỏ và về già có vất vả nhưng bạn có một thời trung niên rất thành công.
Bố mẹ bạn kì vọng rất nhiều ở bạn đấy!Hãy cố gắng thực hiện mong ước của bố mẹ nhé!Cố lên bạn nhé!

Nhìu đoạn không giống lắm và bị lặp lại....Nhưng hơm sao =))
Có người an ủi :v
Thanks nhóe :*

T

tieuyetdethuong1

Nhìu đoạn không giống lắm và bị lặp lại....Nhưng hơm sao =))
Có người an ủi :v
Thanks nhóe :*

Không phải lặp đâu bạn.Cái đó là mình phân tích nghĩa của từng tiếng cho bạn hiểu rồi từ nghĩa 2 tiếng đó giải thích tên bạn.
Còn việc giống hay không thì đây không liên quan bạn ạ, mà là giải thích mong muốn của bố mẹ bạn khi đặt tên cho bạn như vậy thôi hjhj.Và lưu ý đây không liên quan gì đến bói toán đâu nhé!

G

gaconkudo

Tiến có nghĩa là trời phú thông minh, trung niên sống bình dị, hưng vượng, xuất ngoại sẽ đại cát, gia cảnh tốt.
Anh có nghĩa là thanh nhàn, phú quý, trí dũng song toàn, dễ thành công, hưng vượng, khéo léo, nên cẩn thận tình duyên, cuối đời hưởng phúc, gia cảnh tốt.
Bố mẹ mong bạn thông minh,thanh nhàn, giàu sang phú quý,trí dũng song toàn, dễ thành công,nên cẩn thận tình duyên,cuối đời hạnh phúc và có 1 gia cảnh tốt,hạnh phúc bên gia đình.
Bố mẹ bạn rất thương bạn,luôn muốn cho bạn được những điều tốt đẹp nhất đó bạn!
topic này thành bói toán mất rồi=))=))=))...
==============================================

T

tieuyetdethuong1

Để mình đóng góp nha!!!
Tên mình là:Nguyễn Mạnh Tiến!!!
Để xem thử bạn bói toán tên mình có ý nghĩa j nào?!!!

Mạnh là thuở nhỏ vất vả, trung niên dễ gặp tai ương, cuối đời cát tường.
Tiến nghĩa là trời phú thông minh, trung niên sống bình dị, hưng vượng, xuất ngoại sẽ đại cát, gia cảnh tốt.
Gộp lại mạnh tiến nghĩa là trời phú thông minh,trung niên sống bình dị,dễ gặp tai ương cần phải cẩn thận,cuối đời cát tường,hựng vượng,có 1 gia cảnh tốt.
Tên bạn chữ mạnh là hung, tiến là đại cát nên gộp lại sẽ là số cát tường nha bạn.

T

tieuyetdethuong1

Trông có vẻ vui, thế Tuyết Mai có nghĩa là j ậ

Tuyết nghĩa là có nhiều tài năng
Mai có nghĩa là có tài năng, thông minh nhưng phải bôn ba vất vả. Trung niên vì trọng tình mà gặp nhiều điều không may, cuối đời cát tường.
Gộp lại tuyết mai là người thông minh,nhiều tài năng nhưng phải bôn ba vất vả,cuối đời cát tường.

F

forum_

Nô sao???Nô có nghĩa là đa sầu, đa cảm, kỵ xe cộ, tránh sông nước. Nên kết hôn muộn, cuối đời cát tường.
My có nghĩa là ôn hòa, hiền hậu, có số thanh nhàn, tuy nhiên cẩn thận gặp họa trong tình ái. Trung niên thành công, hưng vượng.
Còn na nghĩa là thanh tú, nhanh nhẹn, kết hôn muộn sẽ cát tường, cẩn thận họa trong tình cảm, cuối đời hưng vượng.
Bố mẹ chị mong chị sẽ là người thanh tú, nhanh nhẹn,ôn hòa, hiền hậu,sống thanh nhàn,cẩn thận tình cảm,có nhiều thành công,cuối đời hưng vượng.
Tên chị cũng rất nhiều ý nghĩa đấy ạ!

Cảm ơn em :) .

Đúng đến 56% :p ;))

=)) =))...........................

N

nhanbuithanh

à thì cái tên này mình đã được ông , bà , ba , mẹ , ....
giải thích rùi ! Mình mún mấy bạn giải nghĩa tên này coi được mấy %
Mà có chuyện gì để hỏi tên cho tiện .... hê hê :))
Tên : Thanh Nhàn
.
.
.
******************* Thanks You ***********************

B

byakura

Tuyết nghĩa là có nhiều tài năng
Mai có nghĩa là có tài năng, thông minh nhưng phải bôn ba vất vả. Trung niên vì trọng tình mà gặp nhiều điều không may, cuối đời cát tường.
Gộp lại tuyết mai là người thông minh,nhiều tài năng nhưng phải bôn ba vất vả,cuối đời cát tường.

Trọng tình??? Ai cũng bảo mình là cục sắt hết trơn... vụ luỵ tình nì thì chắc là chỉ có thể với mấy anh idol thui ak

T

tien_thientai

Mạnh là thuở nhỏ vất vả, trung niên dễ gặp tai ương, cuối đời cát tường.
Tiến nghĩa là trời phú thông minh, trung niên sống bình dị, hưng vượng, xuất ngoại sẽ đại cát, gia cảnh tốt.
Gộp lại mạnh tiến nghĩa là trời phú thông minh,trung niên sống bình dị,dễ gặp tai ương cần phải cẩn thận,cuối đời cát tường,hựng vượng,có 1 gia cảnh tốt.
Tên bạn chữ mạnh là hung, tiến là đại cát nên gộp lại sẽ là số cát tường nha bạn.

"số cát tường"!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Huhu!!!
nhưng mà cảm ơn bạn nhiều
xem xong đỡ bớt tủi thân!!!:D
vì người nhà hay gọi là Tiến tùng :p
Có thể nói rằng là cảm ơn bạn nhiều!!!

Top Bottom