Ý nghĩa của tên

T

tieuyetdethuong1

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bạn.Từ khi sinh ra, chúng ta đã được bố mẹ ban tặng cho những cái tên.Tên nào cũng có 1 ý nghĩa riêng,cũng thật hay,thật đẹp .Vậy theo bạn, bố mẹ muốn gửi gắm gì trong cái tên đó???Hãy cũng mình giải nghĩa những cái tên của chúng mình nha.
Cảm ơn các bạn rất nhiều.;)

N

ngocsangnam12

Nguyễn Như Nam mình thừa hiểu ý nghĩa tên rồi+ cách đặt chắc chỉ cso 1 không có 2 mà có thì c~ không quan trọng

T

tieuyetdethuong1

tên : Mai lan

nhiều người nói về cái tên lan này [/COLOR]

Theo mình, mai có nghĩa là có tài năng, thông minh nhưng phải bôn ba vất vả. Trung niên vì trọng tình mà gặp nhiều điều không may, cuối đời cát tường.
Còn lan nghĩa là đa tài, đức hạnh, trung niên vất vả, cuối đời thịnh vượng. Nếu là nữ thì cẩn thận có họa trong tình cảm, hoặc cơ thể suy yếu, bệnh tật.
Tổng hợp lại thì mai lan nghĩa là người có tài năng,có đức hạnh thông minh, trung niên vất vả, cần cẩn thận chuyện tình cảm hoặc cơ thể hay bị bệnh.Cuối đời được cát tường.
Bố mẹ bạn kì vọng rất nhiều ở bạn đấy!

Last edited by a moderator:
T

tieuyetdethuong1

My name's Kỳ Anh
.............................
.............................

Kỳ có nghĩa là học vấn uyên thâm, trí dũng song toàn, có số làm quan, có 2 con sẽ đại cát, cả đời vinh hoa phú quý.
Anh có nghĩa là thanh nhàn, phú quý, trí dũng song toàn, dễ thành công, hưng vượng, khéo léo, nên cẩn thận tình duyên, cuối đời hưởng phúc, gia cảnh tốt.
Bố mẹ bạn mong bạn là người thông minh,uyên bác, trí dũng song toàn,dễ thành công,khéo léo,cuộc đời hạng phúc,vinh hoa phú quý,nên cẩn thận đường tình duyên.
Đây là cái tên rất hay,rất ý nghĩa.Bố mẹ bạn rất thương bạn đấy!

T

tieuyetdethuong1

Khai hết luôn :D =))

Đi học: Trần Thị My Na

Ở nhà : Nô

:p ;))

Nô sao???Nô có nghĩa là đa sầu, đa cảm, kỵ xe cộ, tránh sông nước. Nên kết hôn muộn, cuối đời cát tường.
My có nghĩa là ôn hòa, hiền hậu, có số thanh nhàn, tuy nhiên cẩn thận gặp họa trong tình ái. Trung niên thành công, hưng vượng.
Còn na nghĩa là thanh tú, nhanh nhẹn, kết hôn muộn sẽ cát tường, cẩn thận họa trong tình cảm, cuối đời hưng vượng.
Bố mẹ chị mong chị sẽ là người thanh tú, nhanh nhẹn,ôn hòa, hiền hậu,sống thanh nhàn,cẩn thận tình cảm,có nhiều thành công,cuối đời hưng vượng.
Tên chị cũng rất nhiều ý nghĩa đấy ạ!

Z

zidokid

Tớ tên là Huỳnh Thị Kiều Hoa
Em zai tớ tên Huỳnh Lê Hiển
Em gái tớ tên Huỳnh Lê Bội Hoàn
Giải hết 3 cái zùm tớ, tớ chả hỉu nó có nghĩa zì cả?

P

phnglan

Theo mình, mai có nghĩa là có tài năng, thông minh nhưng phải bôn ba vất vả. Trung niên vì trọng tình mà gặp nhiều điều không may, cuối đời cát tường.
Còn lan nghĩa là đa tài, đức hạnh, trung niên vất vả, cuối đời thịnh vượng. Nếu là nữ thì cẩn thận có họa trong tình cảm, hoặc cơ thể suy yếu, bệnh tật.
Tổng hợp lại thì mai lan nghĩa là người có tài năng,có đức hạnh thông minh, trung niên vất vả, cần cẩn thận chuyện tình cảm hoặc cơ thể hay bị bệnh.Cuối đời được cát tường.
Bố mẹ bạn kì vọng rất nhiều ở bạn đấy!

bạn tự viết đó sao ?
nhưng dù gì cũng thấy an ủi phần nào? thanks nhiều

T

tieuyetdethuong1

Tớ tên Khánh Linh
hay còn gọi là Len :D

Khánh có nghĩa là anh minh, đa tài, danh lợi vẹn toàn, phú quý.
Linh có nghĩa đa tài, tính tình ôn hòa. Thuở nhỏ và về già tuy vất vả nhưng trung niên thành công, phát tài, phát lộc.
Bố mẹ bạn muốn bạn là người đa tài,ôn hòa,danh lợi vẹn toàn,có những quyết định sáng suốt trong cuộc sống.Và bố mẹ bạn cũng mong muốn con mình có được thành công nhờ chính năng lực của bản thân chứ không phải là cướp công sức của người khác.Tuy thuở nhỏ và về già có vất vả nhưng bạn có một thời trung niên rất thành công.
Bố mẹ bạn kì vọng rất nhiều ở bạn đấy!Hãy cố gắng thực hiện mong ước của bố mẹ nhé!Cố lên bạn nhé!

Top Bottom