Tâm sự Xung đột

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
18
Lâm Đồng
Trường .......
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chị ơi, ở trong lớp em có một bạn gái (bạn ấy cũng là học sinh giỏi nhưng trầm, khá xa lánh với các bạn trong lớp, tuy nhiên có nhiều lúc bạn ấy có chơi với em.). Bạn ấy ngồi trên một bạn học sinh cá biệt (khá bạo lực, quen nhiều cớm), theo em thấy thì bạn ấy có càu nhàu về bạn cá biệt 1 ít. Hôm nay, đứa cá biệt bị cô nhắc nói chuyện, khó bảo. Nó cho là bạn ấy nói cô rồi ra gặp bạn ấy, nói chuyện ngỗ ngược lắm, còn định đánh nhau cơ chị ơi.....:(. Thế là nhiều bạn trong lớp ghét và bắt đấu tỏ thái độ ko tốt với bạn ấy, bắt nạt nữa..Bạn ấy đang cầu cứu em, nhưng em ko biết làm sao nữa (đụng vào đứa học sinh cá biệt kia thì ko được)...Chị giúp em với ạ :p. E cảm ơn chị nhiều!!!!!

quangnhatkut3

Mr am hiểu 4rum 2011
Thành viên
3 Tháng ba 2010
518
79
161
Đà Nẵng
ĐH Bách Khoa
Chị ơi, ở trong lớp em có một bạn gái (bạn ấy cũng là học sinh giỏi nhưng trầm, khá xa lánh với các bạn trong lớp, tuy nhiên có nhiều lúc bạn ấy có chơi với em.). Bạn ấy ngồi trên một bạn học sinh cá biệt (khá bạo lực, quen nhiều cớm), theo em thấy thì bạn ấy có càu nhàu về bạn cá biệt 1 ít. Hôm nay, đứa cá biệt bị cô nhắc nói chuyện, khó bảo. Nó cho là bạn ấy nói cô rồi ra gặp bạn ấy, nói chuyện ngỗ ngược lắm, còn định đánh nhau cơ chị ơi.....:(. Thế là nhiều bạn trong lớp ghét và bắt đấu tỏ thái độ ko tốt với bạn ấy, bắt nạt nữa..Bạn ấy đang cầu cứu em, nhưng em ko biết làm sao nữa (đụng vào đứa học sinh cá biệt kia thì ko được)...Chị giúp em với ạ :p. E cảm ơn chị nhiều!!!!!
Tại sao lại bạo lực thế kia nhỉ? :)) Trường hợp này anh thấy giống y như anh hồi xưa vậy nè!
Trước đây a cũng bị như thế nhưng sau đó tụi anh lại có thể chơi với nhau được đấy ! Lạ kì chưa?
Để anh kể lại câu chuyện nè : Sau khi vụ như em xảy ra thì anh kiểu "NỊNH" bạn ấy nhiều hơn, anh hay giúp đỡ bạn ấy trong học tập ( giúp đỡ cách tích cực nha em :)) ) dần dần thì bạn ấy học tốt lên 1 tí, tuy là còn quậy phá nhưng cũng đã ko CÁ BIỆT như trước đây. Từ đó thì mối quan hệ của tụi anh trở lại bình thường. Em có thể dùng cách đó để giúp người bạn của em trong câu chuyện
Hy vọng sẽ hàn gắn lại mọi chuyện ha ! Chúc em và bạn em thành công :)

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
18
Lâm Đồng
Trường .......
ý e là bạn đó bị miệt thị bởi các bạn trong lớp chỉ vì ngồi cạnh học sinh cá biệt?
Ko phải ạ....Các bạn trong lớp cũng khá ít chơi với bạn ấy từ lâu rồi, nhưng ở trong lớp bạn ấy ko nhiệt tình lắm, trầm và ít giao lưu với các bạn trong lớp nên cả lớp hơi khó chịu thoai...:D

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
Chào bạn với kinh nghiệm nhiều năm làm lớp trưởng mình xin giải đáp thắc mắc cho bạn nhé
Bạn cần nói rõ hơn cho mình về chuyện cô nhắc , ở đây là cô tự nhắc hay bạn gái đó bảo cô nhắc
Mà cái tính của cậu cá biệt này giống với một cậu trong lớp mình , loại người như thế này các bạn đừng nhìn mặt nó nữa cứ kệ luôn đi
Ở đây các bạn hãy nói với GVCN bí mật để cô bí mật giúp bạn chứ bạn là con gái không đâu với nó được đâu nhé

• Like
Reactions: Lê Khánh Chi

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
18
Lâm Đồng
Trường .......
Chào bạn với kinh nghiệm nhiều năm làm lớp trưởng mình xin giải đáp thắc mắc cho bạn nhé
Bạn cần nói rõ hơn cho mình về chuyện cô nhắc , ở đây là cô tự nhắc hay bạn gái đó bảo cô nhắc
Mà cái tính của cậu cá biệt này giống với một cậu trong lớp mình , loại người như thế này các bạn đừng nhìn mặt nó nữa cứ kệ luôn đi
Ở đây các bạn hãy nói với GVCN bí mật để cô bí mật giúp bạn chứ bạn là con gái không đâu với nó được đâu nhé
Mk cũng là lớp trưởng đó, mk cũng có nói với cô về bạn cá biệt trong lớp nhưng cũng nói bí mật, ko lâu sau hình như cô gửi tin nhắn với phụ huynh bạn cá biệt kia nói là nó khó bảo, nói chuyện, chống đối....Rồi nó nghi, mk ko biết ai bảo cô hay cô tự biết nữa. Trong lớp nhiều khi nhắc hay mách cô đứa cá biệt nhiều nó lại..cãi :( hay lại đánh nhau....nguy hiểm lắm :((. Mk đang rất hoang mang nè

• Like
Reactions: NTD Admin

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
Mk cũng là lớp trưởng đó, mk cũng có nói với cô về bạn cá biệt trong lớp nhưng cũng nói bí mật, ko lâu sau hình như cô gửi tin nhắn với phụ huynh bạn cá biệt kia nói là nó khó bảo, nói chuyện, chống đối....Rồi nó nghi, mk ko biết ai bảo cô hay cô tự biết nữa. Trong lớp nhiều khi nhắc hay mách cô đứa cá biệt nhiều nó lại..cãi :( hay lại đánh nhau....nguy hiểm lắm :((. Mk đang rất hoang mang nè
Bạn là con gái nên sợ còn mình thì nso chỉ có chết
Mà bạn ạ , bây giời ở đây banjmuoons mk giải quyết việc bạn thân của bạn bị thằng các biệt bắt nạt đúng ko mà ko liên lụy tới bạn phải ko

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
18
Lâm Đồng
Trường .......
Mà bạn ạ , bây giời ở đây banjmuoons mk giải quyết việc bạn thân của bạn bị thằng các biệt bắt nạt đúng ko mà ko liên lụy tới bạn phải ko
Đúng
Mà.......Haizz..nó là 1 con cá biệt

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
18
Lâm Đồng
Trường .......
Ý mk cũng muốn 2 bạn ấy ko ghét nhau nữa

• Like
Reactions: NTD Admin

0912746586

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng mười một 2018
210
102
61
20
Hà Nội
THCS Tiên Cát
Ko phải ạ....Các bạn trong lớp cũng khá ít chơi với bạn ấy từ lâu rồi, nhưng ở trong lớp bạn ấy ko nhiệt tình lắm, trầm và ít giao lưu với các bạn trong lớp nên cả lớp hơi khó chịu thoai...:D
bạn ấy chắc ko giỏi giao tiếp

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Nếu cảm thấy bạn cá biệt kia nguy hiểm thì tránh xa ra là được mà :>

• Like
Reactions: Lê Khánh Chi

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Đọc mãi chưa hiểu :v
Nghĩa là bạn B - bạn nữ ngồi trên bạn A - HS cá biệt của lớp. Rồi bạn B càu nhàu về bạn A. Cô nhắc bạn A nói chuyện. Bạn A gọi bạn B ra rồi nc kiểu giang hồ, xong định đánh bạn B? :3 Sau đó bạn B bị xa lánh :v
Bạn A là con trai hả :v Đẹp trai lắm đúng không :vv
Trong trường hợp này thì nói bạn B né né bạn A ra :v Càng xa càng tốt :v Đổi chỗ xa xa bạn đó ra :vv Để một thời gian cho mọi việc lắng xuống :v
Maybe bạn B rất xinh và bạn A rất đẹp trai :v (Mừn đoán vại :v)
Mà nếu có thể thì bạn nói bạn A THUẦN HÓA bạn B cũng được á :3 Ví dụ như là bạn B giảng bài cho bạn A :3 Chăm sóc, nịnh nọt các kiểu :3 Gắn mình vào vai mẹ bạn A :vv

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
18
Lâm Đồng
Trường .......
Đọc mãi chưa hiểu :v
Nghĩa là bạn B - bạn nữ ngồi trên bạn A - HS cá biệt của lớp. Rồi bạn B càu nhàu về bạn A. Cô nhắc bạn A nói chuyện. Bạn A gọi bạn B ra rồi nc kiểu giang hồ, xong định đánh bạn B? :3 Sau đó bạn B bị xa lánh :v
Bạn A là con trai hả :v Đẹp trai lắm đúng không :vv
Trong trường hợp này thì nói bạn B né né bạn A ra :v Càng xa càng tốt :v Đổi chỗ xa xa bạn đó ra :vv Để một thời gian cho mọi việc lắng xuống :v
Maybe bạn B rất xinh và bạn A rất đẹp trai :v (Mừn đoán vại :v)
Mà nếu có thể thì bạn nói bạn A THUẦN HÓA bạn B cũng được á :3 Ví dụ như là bạn B giảng bài cho bạn A :3 Chăm sóc, nịnh nọt các kiểu :3 Gắn mình vào vai mẹ bạn A :vv
Cả A, B đều là con gái, nhan sắc bình thường thoai!!!!!!! Mà hầu như từ trước tới giờ bạn B ở trong lớp ko hòa đồng với các bạn, nên ít người chơi cùng B lắm

Bùi Nguyễn Ý An

Trùm vi phạm
Thành viên
20 Tháng sáu 2018
171
88
61
16
Đắk Lắk
Trường Trung học Cơ sở Huỳnh Thúc Kháng
Mk có thể giúp bn nè

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
Nếu cảm thấy bạn cá biệt kia nguy hiểm thì tránh xa ra là được mà :>
có lẽ bạn chưa hiểu ý của bạn ấy
nghĩa là trước giờ bạn ấy vẫn tránh xa rồi,nhưng bây giờ vì 1 việc gì đó bạn con trai kia ghét bạn con gái kia và hay bắt nạt bạn gái kia
giờ bạn gái kia không biết làm thế nào nên cầu cứu @Lê Khánh Chi

Top Bottom