Xin ý kiến mọi người !

J

junior1102

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cũng chỉ còn gần 4 tháng nữa là chúng ta bước vào kì thi ĐH ,cũng đã đến lúc chúng ta tổng kết lại kiến thức và đúc rút kinh nghiệm làm bài .

Như chúng ta đã biết ,năm nay chúng ta vẫn thi Hóa Học theo hình thức trắc nghiệm ,và điều cần thiết nhất khi làm bài trắc nghiệm là sự linh hoạt trong việc áp dụng các cách giải toán Hóa .

Vì thế ,mình lập pic này muốn tham khảo trước ý kiến các bạn về việc mình sẽ lập 1 pic tổng hợp các Phương Pháp giải toán hóa học Vô Cơ và Hữu Cơ .Cụ thể như sau :

- Hệ thống lại toàn bộ các phương pháp giải ,trường hợp vận dụng cũng như cách áp dụng nhanh các cách giải để giải toán Hóa .

Mỗi phương pháp mình sẽ post lý thuyết về phương pháp trước ( bao gồm khái niệm ,vận dụng ,Công thức ,và phần chú ý ) ,sau đó là một số bài tập vận dụng phương pháp .1 ngày một phương pháp ,mình sẽ post theo hệ thống và tỉ lệ vận dụng phương pháp đó trong bài thi .

Về bài tập ,sau mỗi phương pháp sẽ có một số bài tập (chỉ kèm đáp án đề các bạn đối chiếu ) các bài tập sẽ theo mức độ từ dễ đến khó ,các bạn nào gặp khúc mắc trong bài giải cũng như giải ra khác đáp án hoặc có cách giải thú vị hơn thì có thể post các bài giải của mình lên và cùng rút kinh nghiệm .

Mục tiêu của pic này là rèn luyện kĩ năng giải toán hóa ,trao đổi kinh nghiệm qua các phương pháp ,hướng đến việc áp dụng linh hoạt nhất các phương pháp cho mỗi bài toán .

Các bạn vào pic này cho ý kiến và bổ sung dùm mình .

G

giotbuonkhongten

Cũng chỉ còn gần 4 tháng nữa là chúng ta bước vào kì thi ĐH ,cũng đã đến lúc chúng ta tổng kết lại kiến thức và đúc rút kinh nghiệm làm bài .

Như chúng ta đã biết ,năm nay chúng ta vẫn thi Hóa Học theo hình thức trắc nghiệm ,và điều cần thiết nhất khi làm bài trắc nghiệm là sự linh hoạt trong việc áp dụng các cách giải toán Hóa .

Vì thế ,mình lập pic này muốn tham khảo trước ý kiến các bạn về việc mình sẽ lập 1 pic tổng hợp các Phương Pháp giải toán hóa học Vô Cơ và Hữu Cơ .Cụ thể như sau :

- Hệ thống lại toàn bộ các phương pháp giải ,trường hợp vận dụng cũng như cách áp dụng nhanh các cách giải để giải toán Hóa .

Mỗi phương pháp mình sẽ post lý thuyết về phương pháp trước ( bao gồm khái niệm ,vận dụng ,Công thức ,và phần chú ý ) ,sau đó là một số bài tập vận dụng phương pháp .1 ngày một phương pháp ,mình sẽ post theo hệ thống và tỉ lệ vận dụng phương pháp đó trong bài thi .

Về bài tập ,sau mỗi phương pháp sẽ có một số bài tập (chỉ kèm đáp án đề các bạn đối chiếu ) các bài tập sẽ theo mức độ từ dễ đến khó ,các bạn nào gặp khúc mắc trong bài giải cũng như giải ra khác đáp án hoặc có cách giải thú vị hơn thì có thể post các bài giải của mình lên và cùng rút kinh nghiệm .

Mục tiêu của pic này là rèn luyện kĩ năng giải toán hóa ,trao đổi kinh nghiệm qua các phương pháp ,hướng đến việc áp dụng linh hoạt nhất các phương pháp cho mỗi bài toán .

Các bạn vào pic này cho ý kiến và bổ sung dùm mình .

Như hôm qua :) có điều, đừng post nhiều phần lý thuyết vì trong sách cũng đã có nói đến, những điểm quan trọng khi thi là dc, nhiều quá dễ gây chán.

Lý thuyết làm đến đâu, rút ra chú ý đến đó là tốt nhất. :)

T

traimuopdang_268

Hệ thống lại toàn bộ các phương pháp giải ,trường hợp vận dụng cũng như cách áp dụng nhanh các cách giải để giải toán Hóa .

Ok.Mp cũng đang định có ý này ^^

Tâm lý chung của mem 12:D. Uk.gbkt nói đúng, t sợ nhất là post quá nhiều lý thuyết.
Bạn biết thanhdat93 k?. B đó post thì khủng kiếp luôn.
N những gì m đọc và những gì m lĩnh hội đc thì hiệu quả k cao.
Cách làm việc tốt nhất theo t là:
Cung cấp kt một phần rồi sau đó làm bài. Và càng làm, sau đó lại càng tổng hợp nhiều kiến thức hơn
Chính vì thế mà qua mỗi bài cần nhìn lại cách làm của tổng thể. Vừa bao quát vừa nhớ lâu + rèn luyện tư duy.

Mà nói là mỗi ngày 1pp vậy 4 tháng là nhiều ngày lắm á :D. M biết mỗi 16 pp mà đã thấy khủng lắm rùi :D
Nếu có b có thể lập luôn kế hoạch ôn tập k? Tức là định hình hệ thống học á. Ng học phải tự chủ mà.
Ak.cho t hỏi xíu. B cug 12 à hay hơn :D ( m đoán là hơn^^)

N mà 1 ngày 1 pp t đang nghĩ có ổn k ... Vì time onk k nhìu :(

N

nga.unisex

Ủng hộ 2 tay...................................................................................................................

B

bacho.1

Theo mình ý kiến này không ổn cho lắm , các bạn đều biết kì thi tốt nghiệp đã đến rất gần và ngay sau đó là kì thi DH CD , nếu giờ này mà ngồi tổng kết lại các phương pháp thì không ổn cho lắm bởi vì
Trích thầy Phạm Ngọc Sơn " không phương pháp nào là toàn năng , một bài toán cần kết hợp nhiều phương pháp " , trên cơ sở này chúng ta không nên tập chung vào từng phương pháp mà tốt nhất là đưa ra những đề nhưng chuyên mục gồm những dạng bài tập phong phú kết hợp nhiều phương pháp hoặc nhiều phương pháp giải khác nhau . Mỗi người đóng góp 1 ý kiến một lời giải rồi cùng bàn luận cách nào nhanh nhất hay nhất cho bài này . Theo mình như vậy mới cần nhất trong lúc này .

J

junior1102

chưa hiểu hết được về điểm mạnh yếu ,hợp lý ,dễ hiểu ,dễ vận dụng thì làm sao nói là áp dụng linh hoạt được ,cái mà mình muốn bàn tới ở đây là " cách áp dụng hiệu quả ,tốt và linh hoạt nhất " ,vì điều này là rất quan trọng khi mà chúng ta thi trắc nghiệm ,kiểu thi chạy đua với thời gian .

T

theborynhn

hjc, chưa có j trong đầu hjt , lấy j mà tổng kết vs rút kinh nghiệm
Mình đang tìm 1 phương pháp rất hữu hiệu cho đợt thi đại học sắp tới, nhất là lí và hóa nhưng mà sao tìm mãi ko thấy, aj bjet pm mình vs nhé, p/p có tên là p/p Lu-i ấy @@
Giải đề là nhất oy, cứ mang đề ra giải thuj, để cái đồng hồ ở kế bên rụ tính toán xem time mình làm thế nào, thường thì nên đặt ra 1 mục tiêu để hoàn thành, 1 giới hạn tjme hay phải đúng dc bao nhjeu câu, nếu hoàn thành thì tự thưởng cho mình 1 chầu dj chơi, còn nếu ko thì thưởng gấp đôi zậy, hjc

V

vutuanminh93

không bik mọi người thế nào chứ mình thì ủng hộ hết mình:))

Top Bottom