Xin ý kiến cả nhà về đề TLV số 1

V

vitconvuitinh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đề 1:Tôi thấy mình đã khôn lớn
Đề 2:Người ấy vẫn còn sống mãi trong tôi

Cho ý kiến giúp em về 2 đề trên, em nên làm đề nào:-/:-/:-/
:-SS:-SS:-SS
Hok bjk làm đề nào, ai kinh nghiệm chỉ em đj

Không ngại khi nhấn thanks cả nhà, nên cả nhà đừng ngại trả lời giúp em
:|

C

cute_congchuatuyet

Chìu nay mình viết vài rồi

Bạn nào nhanh tay zúp mình zới

S

superjunior_13_elf

bạn lên diễn đàn mà tìm,,chủ đề này mình viết r`..(viết lại mỏi tay :D) :):)

T

takhanhlinh

giúp bạn hiền nè :X
đề:tôi cảm thấy mình đã khôn lớn
bài làm
Mỗi người đều có khoảng thời gian đáng nhớ và đặc biệt quan trọng. Trong khoảng thời gian đó, chúng ta lớn dần lên, thay đổi về tầm vóc và có cả những dao động trong tâm hồn. Đó là tuổi mới lớn, người ta quen gọi là "tuổi dậy thì".

Tuổi mới lớn, tôi thấy mình cao hơn. Mỗi lần đo chiều cao, dù chỉ tăng thêm được 1cm, tôi đã hét lên sung sướng rồi chạy đi khoe ngay. Càng ngày tôi càng thấy mình xinh ra. Không phải nói nịnh đâu, mỗi lần soi gương tôi lại thấy tự hào về đôi mày thanh tú, chiếc mũi dọc dừa và mái tóc rất dài (dù nó không được đẹp cho lắm!). Tuy có một làn da ngăm đen nhưng tôi không bận tâm lắm, biết đâu đấy lại là một nét duyên ngầm! Nhiều lúc soi gương, tôi lại băn khoăn không yên vì những mụn trứng cá trên mặt. Nó có thể làm hỏng những nét đẹp của tôi lắm chứ!

Tuổi mới lớn, tôi ít chảnh choẹ với em, không trêu em khóc nữa mặc dù trước đây tôi hay làm những việc đó. Tôi không chạy nhảy ngoài đường mỗi buổi chiều nữa mà thay vào đó, tôi xuống bếp giúp mẹ nấu ăn và tay nghề nấu nướng của tôi cũng khá hơn trước rất nhiều. Thỉnh thoảng tôi lại dọn dẹp nhà cửa sạch sẽ. Những lời khen của mẹ luôn làm tôi phổng mũi mũi.

Tuổi mới lớn, tôi thích thể hiện mình. Tôi tích cực tham gia vào những hoạt động của trường lớp. Tôi nhận dẫn chương trình văn nghệ đêm trung thu hay thuyết minh trại hè. Điều là tôi vui nhất là bố mẹ tôi đã rất tự hào bởi những lời khen mà mọi người dành cho tôi.

Tôi có giọng nói lanh lảnh và hơi "chua" nhưng không vì thế mà tôi ít nói. Tôi đã lớn rồi mà, phải luôn suy nghĩ và sống sao cho thật với chính mình và biết đâu, chính cái giọng the thé ấy lại là đặc trưng riêng của tôi.

Mẹ bảo tôi ngày càng tuơi tắn. Đúng vậy, bởi tôi luôn cố gắng vui vẻ và tươi cười để tâm hồn mình thêm trẻ trung và khuôn mặt mình thêm xinh xắn. Tôi cũng luôn gắng biến những nỗi buồn, nỗi bực bội thành niềm vui để có thể luôn tươi cười trong mọi hoàn cảnh.

Từ nhỏ, tôi có rất nhiều bạn thân. Và đến bây giờ, họ vẫn là những người bạn gắn bó đáng tin cậy của tôi. Tôi và họ không có chung nhiều sở thích nhưng chúng tôi lại rất hiểu nhau. Hễ ai có chuyện buồn là tất cả lại nháo nhác hẳn lên. Đứa thì an ủi động viên, đứa thì chọc cho bạn cười... Tất cả những hành động ấy đều muốn giúp bạn vơi đi nỗi buồn. Bọn chúng tôi đều đã lớn rồi, phải biết quan tâm đến mọi người xung quanh. Nhưng chúng tôi lại vẫn là trẻ con nên đôi khi cũng cãi nhau. Sau đó, chúng tôi lại dàn hoà, cười toe toét và càng thân nhau hơn, chúng tôi đều nghĩ rằng mình không thể sống thiếu bạn bè được. Nếu thếu bạn ta sẽ thấy cô đơn, lạnh lẽo biết bao.

Tuổi mới lớn, tôi nhiều khi có những suy nghĩ thật lạ lùng. Mỗi khi bị bố mẹ mắng, tôi lại khóc và cho rằng bố mẹ không yêu mình nữa. Nhưng rồi sau đó tôi nhận ra mình thật ngốc. Vì bố mẹ có mắng cũng do lỗi mình gây ra. Tôi đã từng nghĩ rằng em trai nhỏ của tôi không quý tôi, nhưng sau đó, tôi đã được nó yêu quý hơnbao giờ hết. Bởi tôi đã nhận ra triết lý "cho" và "nhận" tình yêu thương. Tôi đã "cho" nó tất cả tình yêu thương và tôi đã "nhận" lại được những tình cảm yêu kình của nó. Phải chăng tuổi mới lớn giúp tôi suy nghĩ thấu đáo hơn?

Tuổi mới lớn, tôi cũng có nhiều sự rung động tình cảm như các bạn khác cùng trang lứa. Tôi đã từng "rung rinh" trước một ai đó và cũng từng lúng túng khi bắt gặp một ánh mắt chăm chú nhìn mình. Nhưng chính điều đó lại giúp lòng tự trọng của tôi ngày một lớn thêm. Tôi cố gắng học thật giỏi để khỏi phải xấu hổ, ngượng nghịu với "người ấy". Tôi cũng cố làm mình nổi trội để "người ấy" chú ý đến mình. Nhưng rồi tôi lại nhận ra mọi thứ chỉ là phù phiếm, không phù hợp với tôi. Thế là tôi vội vã trở lại với chính mình trước khi bố mẹ biết và buồn lòng. Có lẽ tôi quyết định vậy là đúng, tôi tin rằng nếu bố mẹ biết nhất định sẽ ủng hộ tôi.

Tuổi mới lớn, tôi thấy mình thật lãng mạn và bay bổng. tôi thích nắm trăng sao mỗi buổi tối đẹp trời. tôi thích trang trí góc học tập và đồ dùng học tập những hình ảnh ngộ nghĩnh. tôi thích xem các bộ phim buồn, tôi thích thả hồn mình trong những cảnh đẹp để cảm nhận không gian thơ mộng, hiền hoà mặc dù trước d8ây tôi chưa bao giờ làm thế. Tôi thấy mình có rất nhiều sự thay đổi và tôi yêu những sự thay đổi đó.

Tuổi mới lớn, tôi có nhiều ước mơ đẹp. tôi mơ làm bác sĩ để có thể chữa bệnh cho mọi người. Tôi mơ thấy mình là một giám đốc tài giỏi được mọi người khen ngợi. Đôi lúc, tôi lại mơ thấy mình là một nhà bác học xuất chúng được cả thế giới biết tên.Mẹ tôi khen những hoài bão ấy nhưng khuyên tôi nên nỗ lực cho việc học để biến những ước mơ ấy thành sự thật...

Tuổi mới lớn đáng nhớ và cũng thật phức tạp. Tôi có nhiều suy nghĩ rắc rối nhưng lại không biết chia sẻ cùng ai nên ai cũng bảo tôi cứng đầu. Vậy thì các bạn ơi, mình hãy mạnh dạn bộc lộ tất cả những nỗi niềm khó nói của mình với bạn bè, bố mẹ, thầy cô qua những dòng này nhé...
----->hihi đừng sao chép toàn phần nghen bạn,hãy thêm vài ý of mỳh L nghĩ bài văn bạn sẽ gúd!!![/COLOR]

Top Bottom