Hỏi-Đáp Xin mua điện thoại

trancuatin1234

Học sinh mới
Thành viên
9 Tháng mười 2021
1
1
6
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

năm nay em lên 11, vì lúc trước e có đc 1 ng dì cho điện thoại xài mà giờ nó bị hư k xài đc nữa. Hiện tại e đang xài ké mẹ để học nhưng máy mẹ em đời cũ tải 1 số ứng dụng soạn thảo, văn bản k đc. Việc đó em thấy khá bất tiện mỗi lần em cần làm đều phải chạy ra net để làm và gửi bài tập đi. Nên bây giờ em có ý muốn ba mẹ mua cho chiếc điện thoại có đủ hiệu năng hơn để tiện cho vc học và giải trí. Mọi người giúp em đưa ra lời để dễ thuyết phục ba mẹ em với ạ
Ps: ba mẹ em hơi khó tính nên mn giúp em với@@

• Like
Reactions: congchuatuyet204

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
năm nay em lên 11, vì lúc trước e có đc 1 ng dì cho điện thoại xài mà giờ nó bị hư k xài đc nữa. Hiện tại e đang xài ké mẹ để học nhưng máy mẹ em đời cũ tải 1 số ứng dụng soạn thảo, văn bản k đc. Việc đó em thấy khá bất tiện mỗi lần em cần làm đều phải chạy ra net để làm và gửi bài tập đi. Nên bây giờ em có ý muốn ba mẹ mua cho chiếc điện thoại có đủ hiệu năng hơn để tiện cho vc học và giải trí. Mọi người giúp em đưa ra lời để dễ thuyết phục ba mẹ em với ạ
Theo chị, em cứ mạnh dạn trình bày những bất tiện hiện tại cho bố mẹ và đề cập đến sự tiện lợi nếu có điện thoại để hỗ trợ cho việc học của mình. Nếu bố mẹ em khó thì nên đưa ra minh chứng cụ thể như điện thoại cũ không dùng được ra sao, hư như thế nào và cho bố mẹ thấy quyết tâm khi có điện thoại mới thì em sẽ học tốt hơn rất rất nhiều. Chị nghĩ bố mẹ sẽ cân nhắc cho em thôi, tại vì việc học của con thì bố mẹ nào cũng mong muốn được thuận lợi nhất nè.

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,243
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Theo anh thì mục đích mua điện thoại của em là để phục vụ cho việc học,làm BT...Anh nghĩ em có thể mạnh dạn nói với bố mẹ về việc này, anh nghĩ vì mục đích chính đáng thì bố mẹ sẽ đồng ý thôi ^^

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
Như các bạn trên có góp ý. Thì việc e muốn làm gì hay như thế nào cũng phải thẳng thắn với bố mẹ. Vì nhiều khi phụ huynh không ở vị trí của em nên họ chưa hiểu đc việc cần thiết của việc có đt hay máy tính vào thời điểm hầu như các bạn phải học online như thế này!
Không khó cho 1 cuộc nói chuyện phải không nào!?

Top Bottom