xin hocmai.vatly giúp em tìm ra phương pháp học cho đúng...em xin cảm ơn!!

C

codonmotvisao2106

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thay oi! em da hoc duoc khoa LTDT thay Thao 1 thoi gian roi... sau khi hoc. bai` giang~ cua~ thay` xong em khong biet lam` sao de ap dung vao` giai bt cho tot nua~....mac du em da~ co gang' bo nhieu` thoi gian ra de hoc nhung van cam thay hok tien bo len chut nao` het'...em nghi ly do do' la` thay` giang~ toc do nhanh qua',voi lai thay chi tap trung vao viec chung minh cong thuc' voi lai hinh` dung bai toan'..con` nhung~ meo. giai bt thi k0 co'...that su bay gio em rat la` buon`hok con` hu'ng thu' de hoc khoa' cua thay` Thao nua~ ..mong thay giup em tim ra phuong phap hoc tap cho dung'...neu khong thi` em nghj~ em kho' ma` co' the dau duoc dh...em xin cam on..!

C

canmongtay

Hj, chào cậu;)
Tớ cũng học khóa lí của thầy Thạo nè..t thấy thầy dạy rất hay và nhiệt tình. Uhm, tuy thầy giảng có phần hơi nhanh nhưng điều đó k là gì nếu như chúng ta chăm chú..với lại bọn mình có những 10 lần để xem 1 bài giảng cơ mà. Hj, sau mỗi lần xem bài giảng của thầy, t k lao vào làm bài tập luôn..mà t xem lại toàn bộ bài giảng, tự chứng minh các công thức ra giấy..trong vở của t..dưới mỗi bài giảng của thầy t đều có phần củng cố kiến thức: tức là những công thức dc t cm lại, những kiến thức liên quan mà thầy chưa đề cập trong bài dc t sưu tầm trong sách tham khảo hoặc trên mạng. Làm như vậy kt của chúng ta vững và dc mở rộng. Theo t cậu k nên chỉ ngồi xem đi xem lại những bài giảng của thầy, cậu nên đưa những lời thầy nói ra giấy và tự kiểm định lại..bit đâu có chỗ thầy sai:D Hj, như vậy t đảm bảo vs c kiến thức sẽ ăn vào máu c lúc nào k bit..c sẽ nhớ dc nó 1 cách hệ thống chứ k phải học vẹt:) Thầy chỉ cho chúng ta hiểu vấn đề và công thức ..t nghĩ như vậy là đủ vì trước khi muốn làm bài chúng ta phải hiểu bản chất của vấn đề..còn kĩ năng trắc nghiệm điều đó dc rèn luyện trong 1 khoảng tg dài..dc rút ra sau mỗi lần làm bài. T hay lên ******** để rèn luyện điều này..mỗi ngày 1 chút..càng làm nhìu càng ít.rồi sẽ đến lúc thuần thục. Hj, mưa dầm thấm lâu mà..trên đây là pp học vật lí của t..t chia sẻ vs c mong c bớt hoang mang va tin tưởng vào người mình đã chon..là thầy Thạo. chúc c thành công;)

Last edited by a moderator:
H

hocmai.vatli

Hj, chào cậu;)
Tớ cũng học khóa lí của thầy Thạo nè..t thấy thầy dạy rất hay và nhiệt tình. Uhm, tuy thầy giảng có phần hơi nhanh nhưng điều đó k là gì nếu như chúng ta chăm chú..với lại bọn mình có những 10 lần để xem 1 bài giảng cơ mà. Hj, sau mỗi lần xem bài giảng của thầy, t k lao vào làm bài tập luôn..mà t xem lại toàn bộ bài giảng, tự chứng minh các công thức ra giấy..trong vở của t..dưới mỗi bài giảng của thầy t đều có phần củng cố kiến thức: tức là những công thức dc t cm lại, những kiến thức liên quan mà thầy chưa đề cập trong bài dc t sưu tầm trong sách tham khảo hoặc trên mạng. Làm như vậy kt của chúng ta vững và dc mở rộng. Theo t cậu k nên chỉ ngồi xem đi xem lại những bài giảng của thầy, cậu nên đưa những lời thầy nói ra giấy và tự kiểm định lại..bit đâu có chỗ thầy sai:D Hj, như vậy t đảm bảo vs c kiến thức sẽ ăn vào máu c lúc nào k bit..c sẽ nhớ dc nó 1 cách hệ thống chứ k phải học vẹt:) Thầy chỉ cho chúng ta hiểu vấn đề và công thức ..t nghĩ như vậy là đủ vì trước khi muốn làm bài chúng ta phải hiểu bản chất của vấn đề..còn kĩ năng trắc nghiệm điều đó dc rèn luyện trong 1 khoảng tg dài..dc rút ra sau mỗi lần làm bài. T hay lên ******** để rèn luyện điều này..mỗi ngày 1 chút..càng làm nhìu càng ít.rồi sẽ đến lúc thuần thục. Hj, mưa dầm thấm lâu mà..trên đây là pp học vật lí của t..t chia sẻ vs c mong c bớt hoang mang va tin tưởng vào người mình đã chon..là thầy Thạo. chúc c thành công;)
Chào các em. Trước hết hocmai xin cảm ơn ý kiến đóng góc của các em để xây dựng họcmãi ngày càng tốt hơn.
Trong bài giảng của thầy Thạo, thầy đều giảng rất kĩ từng vấn đề nhỏ, giúp ta hiểu sâu về bản chất của hiện tượng vật lí. Đúng như bạn canmongtay mưa dầm thấm lâu.
Em cần tham khảo cách học của bạn canmongtay một thời gian xem có tiến bộ hơn không nhé. Ngoài ra em có thể post bài lên diễn đàn để các bạn trao đổi phương pháp giải bài tập.
Chúc các em học tập thật tốt và gặt hái nhiều thành công.

Top Bottom