Sinh 8 Xin đề ôn luyện HSG

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi jeanne yuki, 26 Tháng tư 2019.

Lượt xem: 137

1. jeanne yuki

jeanne yuki Banned Banned Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    thcs quynh hong
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Chiều nay trường mình thi năng khiếu lớp 8 trong đó mình xin đăng ký thi môn sinh nhưng mình muốn xin các bạn các đề thi để mình xem qua nếu khó quá chắc đợt này mình tạch rồi, còn nếu dễ thì mình ôn lại một chút kiến thức lý thuyết trong sách. Theo các bạn nghĩ thì thi sinh phần lý thuyết nhiều hơn hay phần tính toán nhiều hơn. Cho mình xin ít công thức tính các dạng đề trong môn sinh 8 luôn ạ

Ng.Klinh thích bài này.
  2. Ng.Klinh

Ng.Klinh Mod Sinh Cu li diễn đàn TV BQT tích cực 2017

Em tham gia đi, tham gia cho vui củng cố kiến thức, nếu không đỗ cũng đâu có mất gì đâu
    Sinh 8 chủ yếu lý thuyết, em phải chăm và học thuộc khá nhiều. Nếu không có thời gian ôn luyện lâu dài nhưng nắm chắc kiến thức sgk thì em vẫn chả lời được nhưng điểm không cao
    Bài tập sinh 8 chủ yếu tính về tim, tính nhịp tim, tư duy không khó lắm, như mấy bài toán vận tốc trong vật lý á
    Em tham khảo thêm đề trên violet hoặc tailieu123 nhé
    :)

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted