Xenlulozo và Cu(OH)2

T

tepies14

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bạn nào bik xenlulozo có phản ứng vs Cu(OH)2 hay hok?? và nó phản ứng ntn?? Các hiện tượng ra sao??
Vì mình để ý thấy khi dạy cô giáo cũng hok nói phần này và tìm ở 1 số sách cũng không thấy nói đến!
Ai bik chỉ vs! Thanks trước!

Y

yddh

Bạn nào bik xenlulozo có phản ứng vs Cu(OH)2 hay hok?? và nó phản ứng ntn?? Các hiện tượng ra sao??
Vì mình để ý thấy khi dạy cô giáo cũng hok nói phần này và tìm ở 1 số sách cũng không thấy nói đến!

xenlulozo không phản ứng với Cu(OH)2 mà chỉ tác dụng với dd Cu(OH)2 trong NH3

C

cuipapok

xenlulozo có dạng sợi duỗi thẳng nên các nhóm OH của chúng không bị che dấu như tinh bột(tinh bột có amilozo có cấu trúc dạng soắn nên nhóm OH bị che dấu vào bên trong, amilopectin thì có cấu trúc phân nhánh nên cấu trúc cồng kềnh , nên đối với tinh bột ko có tính chất của poliol ) nên đối với xen lulozo người ta xét tới tính chất của poliol=>tác dụng với Cu(OH)2

B

botvit

kg phan ứng vs cu0h nhưng tan trong cu0h có nh3............................................................

Top Bottom