WRITING

Tú Trân

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng mười 2018
540
905
111
Quảng Ngãi
THCS NGUYEN NGIEM
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hãy viết về hoạt động của em vào thứ 7 ,chủ nhật (chú ý : viết bằng tiếng anh )
-Gợi ý chút:
+Có tên
+Có nơi sinh sống
+Ngày sinh nhật
+Cuối bài viết 1 câu cảm nghĩ về cái hoạt động trong ngày nghĩ của em (VD : that's great ;it's so exicing;......)

Nguyễn Như Tuyết

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng mười một 2017
706
837
126
Bình Định
THCS Hoài Xuân
Hãy viết về hoạt động của em vào thứ 7 ,chủ nhật (chú ý : viết bằng tiếng anh )
-Gợi ý chút:
+Có tên
+Có nơi sinh sống
+Ngày sinh nhật
+Cuối bài viết 1 câu cảm nghĩ về cái hoạt động trong ngày nghĩ của em (VD : that's great ;it's so exicing;......)
Có sẵn gợi ý rồi thì mình nghĩ bạn nên tự viết đi. Xong rồi có thể đăng lên đây mọi người sẽ check cho ^^

Nguyễn Chi Xuyên

Cựu Hỗ trợ viên | Cựu CTV CLB Lịch Sử
HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng tám 2019
1,315
4,452
421
Bình Định
THCS Nhơn Hòa
Hello everyone,today i will introduce for all of you about my weekend,that Sunday.You know,everyone think Sunday also a day to relax,watch video and surf Facebook,blablabla but i don't look like that.My friends usually call me to go to play play football very soon.My friends are ,(Your friends:...),they are friendly and very kind,they share all of the thing they have.And today is my birthday too,(Date of birth)and i am going to invite some friends to my birthday party.Can you belive that?My weekend is always great and exciting.And you,How about your weekend? Bản dịch đây nha bn: Xin chào mọi người, hôm nay tôi sẽ giới thiệu cho tất cả các bạn về cuối tuần của tôi, Chủ nhật đó. Bạn biết đấy, mọi người đều nghĩ Chủ nhật cũng là một ngày để thư giãn, xem video và lướt Facebook, blablabla nhưng tôi không giống như vậy. Tôi đi chơi bóng đá rất sớm. Các bạn của tôi, (Bạn của bạn: ...), họ rất thân thiện và rất tốt bụng, họ chia sẻ tất cả những gì họ có. Và hôm nay cũng là sinh nhật của tôi, (Ngày sinh ) và tôi sẽ mời một vài người bạn đến bữa tiệc sinh nhật của tôi. Bạn có tin không? Cuối tuần của tôi luôn tuyệt vời và thú vị. Còn bạn, cuối tuần của bạn thì sao?
Nguồn:Internet

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Hi everybody. How are you today? I’m very glad to see you on my English channel. What do you like at weekend? And what don’t you like at weekend?
On Saturday, I like swimming at swimming pool at La Thanh hotel, because it is good for our health. I don’t like go to the market because it’s very dirty. But I like going to the supermarket because it’s very clean, cool and beautiful.
On Sunday, I like playing football in the park because it is very cheerful and exciting. But I don’t like playing basketball because it is so boring.
That’s my weekend. Bye bye!

Kỳ Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2018
716
878
126
Bình Định
Trường THPT Số 1 An Nhơn
Hello everyone,today i will present my Sunday to all of you . As you know ,everyone usually thinks Sunday is a day to relax,watch video and surf Facebook,etc and neither am I .My friends usually call me to play football very soon.My friends are ,(Your friends:...),they are friendly and very kind,they share all the thing which they have.Everybody know what? Today is my birthday .(Date of birth). And i am going to invite some friends to come to my birthday party.Can you belive that?( Mình nghĩ đoạn này bạn nên bỏ )My weekend is always more great and exciting than I expect . How about your weekend?
Bản dịch đây nha bn: Xin chào mọi người, hôm nay tôi sẽ giới thiệu cho tất cả các bạn về cuối tuần của tôi, Chủ nhật đó. Bạn biết đấy, mọi người đều nghĩ Chủ nhật cũng là một ngày để thư giãn, xem video và lướt Facebook, blablabla nhưng tôi không giống như vậy. Tôi đi chơi bóng đá rất sớm. Các bạn của tôi, (Bạn của bạn: ...), họ rất thân thiện và rất tốt bụng, họ chia sẻ tất cả những gì họ có. Và hôm nay cũng là sinh nhật của tôi, (Ngày sinh ) và tôi sẽ mời một vài người bạn đến bữa tiệc sinh nhật của tôi. Bạn có tin không? Cuối tuần của tôi luôn tuyệt vời và thú vị. Còn bạn, cuối tuần của bạn thì sao?
Nguồn:Internet
P/S : Khi bạn viết thuyết trình hoặc bài viết , mình nghĩ bạn đừng nên phức tạp hóa như viết văn trong Ngữ Văn hoặc thuyết trình như các môn học khác- vì nó sẽ rất dễ giống với cuộc trò chuyện chứ không phải một bài viết hay thuyết trình, hãy nghĩ đơn giản nhất và đầy đủ ý nhất có thể và vận dụng từ phù hợp , nếu có thể thì sau này bạn nâng cấp về vốn viết văn của mình bằng từ vựng và vài ngữ pháp ( bạn hãy khoan nghĩ đến việc này nhé ) , hãy đọc sách nhiều vào ^^ . Chúc bạn học tốt nhé ^^ @mangthibanhao@gmail.com

Top Bottom