Writing task 1

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,042
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em thường bị điểm kém trong bài writing task1 vì đưa quá nhiều số liệu cho sẵn vào trong bài viết của mình, bị bí câu văn trong khi viết, diễn tả câu còn chưa được ổn thường sai.
Không biết là mấy ah chị đã trải qua rồi có cách nào tốt để khắc phục và cải thiện trong khi viết writing task 1 không ạ.
Chỉ em với, em cảm ơn.

ღ๖ۣۜPɦυσηɠℓĭηɦღ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng mười một 2019
1,241
1,487
211
16
Thanh Hóa
THCS thiệu chính
  • Bước 1: Before Writing - động não & thảo luận để tạo ý tưởng cho bài viết, quyết định mục đích & đối tượng và sắp xếp ý tưởng của bạn.
  • Bước 2: Make a draft - viết bản nháp đầu tiên, không cần phải quá hoàn hảo. Nhưng đừng lo lắng về những chi tiết nhỏ mà chỉ cần viết!
  • Bước 3: Review - xem lại nội dung và sắp xếp lại các ý tưởng của bạn. Sau đó cải thiện những gì bạn đã viết, làm cho nó rõ ràng hơn, thay đổi từ & thông tin.
  • Bước 4: Edit - Sửa chính tả, dấu câu, ngữ pháp và bố cục lại văn bản cho rõ ràng.
  • Bước 5: Publish - Viết bản thảo cuối cùng và gửi cho những người có chuyên môn hoặc bạn bè đánh giá, và note lại những lỗi sai để tránh gặp phải lần 2.
Bạn có thể tham khảo cách viết qua [Tiếng Anh] Làm thế nào để viết một bài Writing tốt?

• Like
Reactions: Iam_lucky_girl
Top Bottom