word form

D

diamondstar6171

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

bạn nào biết chỉ mình với , làm sao để nhận biết chính xác từ loại cần điền khi làm bài word form đây mình loạn lên hết cả rồi! Khi nào điền noun , verb, adverb, adjective .Mình bik là có nhìu cách nhưng làm sao có thể nhận bik đc mà làm bài tập . Cám ơn nhìu;)

H

hoahuongduong93

trước 1 danh từ thì chắc chắn là 1 tính từ.
trong câu mà chưa có động từ thì đó cần điền là động từ. sau 1 tính từ thì là 1 danh từ

B

babykh0cnhe

A/ Danh từ
1/ Danh từ đc sử dụng như một chủ ngữ, tân ngữ, bổ ngữ
EX: Books are useful
He enjoys watching cartoons
He is a teacher.
2/ Position:
a/ Adj+ Nouns
b/ Nouns (singular nouns) + Nouns
Ex: A film director...
c/ Ving + nouns
Ex: a washing machine...
d/ a/an+ singular countable N- ( không dùng a/an uncountable N)
e/ some, many, much, few, a few, little, a little + N
Ex: There was only a little bread left

B/ Tính từ
1/ Thường đứng trc danh từ bổ nghĩa cho danh từ
EX: A new car, a beautiful house...
2/ Đứng sau các động từ nối be, taste, smell, sound, look, feel, get, seen, become.
EX: The girl is beautiful
3/ Một số tính chỉ luôn xuất hiện trc danh từ mà thôi: main, only, indoor, outdoor, inner, outer, principal, former, upper, elder, eldest, little (small).
EX: It is a nice little house.
4/ Tính từ đi với the
the + Adj: chỉ một nhóm người
EX: the young: những người trẻ
the poor: những người nghèo
5/ Động từ + tân ngữ + adj
EX; the film made me sad
Ngoài ra còn có tính từ với tận cùng là ed và ing:
V-ed: cho biết người ta cảm thấy như thế nào (bị làm cho cảm thấy như thế) và thường đi kèm giới từ
V-ing: mô tả người hoặc vật gây ra cảm giác gì đó.

C/ Trạng từ:
1/Trạng từ mô tả động từ và có thể ở các vị trí sau:
* Adv+ verb+ object
* Verb+ object+ adv
Hoặc nếu trạng từ cho biết quan điểm của người nói về một điều gì đó thì thường đứng đầu câu.
EX: Stupidly, I forgot my keys.
2/ Một số từ vừa là tính từ vừa là trạng từ: fast, hard, early, far, right, straight, wrong, deep, high, low.

T

tranthuha93

bạn nào biết chỉ mình với , làm sao để nhận biết chính xác từ loại cần điền khi làm bài word form đây mình loạn lên hết cả rồi! Khi nào điền noun , verb, adverb, adjective .Mình bik là có nhìu cách nhưng làm sao có thể nhận bik đc mà làm bài tập . Cám ơn nhìu;)
Đây là ý kiến của mình khi làm bài tập thôi nha. Thực ra, không đúng hết nhưng bạn chỉ cần nhớ:
Danh từ thường làm chủ ngữ, đứng đầu câu, hoặc nó đứng sau động từ
Tính từ thường đứng sau to be, sau danh từ
Động từ thường đứng sau chủ ngữ ( có trường hợp động từ làm chủ ngữ nhưng khi đó động từ V+ ing hoặc to V)
Trạng từ thường đứng sau động từ
sau nhiều lần làm bài tập mình rút ra được như vậy bạn tham khảo nha. Điều quan trọng bạn làm bài tập thường xuyên thì sẽ nhớ nhanh thôi

S

sunlight2003

cứ nhớ công thức: "TÍNH DANH ĐỘNG TRẠNG"
ex: That beautiful woman is sitting on the chair carefully.

viettungvuong

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng năm 2016
59
4
51
21
Trước noun (danh từ) thì thường sẽ là adjective (tính từ). Còn sau danh từ thì thường là verb (động từ). Còn ví dụ nếu mà sau từ cần điền là động từ hoặc be + tính từ thì chắc chắn đó là danh từ.

Top Bottom