Vote cho bài dự thi - Đi tìm cây bút trẻ - lần 7

Status
Không mở trả lời sau này.
Q

quansuquatmo

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hiện tại, thời gian nhận bài viết dự thi của "Đi tìm cây bút trẻ" đã hết hạn. Và theo như thể lệ của cuộc thi, BTC quyết định cho mở topic để các thành viên trong Diễn đàn tham gia bình chọn công khai bài viết mình yêu thích.

Giải bài viết được ưa thích nhất được xét theo tiêu chí dựa trên số bài viết trong topic này viết cảm nhận về chính bài đó, của tác giả đó...(Cần nói rõ là mình vote cho bài nào, của ai?)
>>> Dẫn đường link trang có bài viết mà mình bầu chọn!

Mỗi bài cảm nhận của 1 mem cho bài viết tham gia dự thi được tính bằng 1 phiếu! BTC sẽ căn cứ vào đó để trao giải cho bài viết được yêu thích nhất!

Có một điều đặc biệt trong lần vote này:
1. Các mem có thể bầu chọn thoải mái cho tất cả các bài viết.
2. BTC không nhận xét và cho điểm trước khi cuộc bình bầu này kết thúc.
3. Các thành viên có bài dự thi có thể bầu chọn cho bài viết khác, nhưng không được bầu chọn cho bài viết của chính mình.

Hi vọng các mem thật khách quan khi bình bầu cho bài viết yêu thích nhất!

Để tiện bình bầu cho các bài viết, các mem có thể click vào đường link dưới đây để có thể lần nữa đọc lại bài viết đã tham gia:

>>> http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=67301

Chào thân ái và quyết thắng!

Last edited by a moderator:
P

_phonglinh_

Linh xin không bầu chọn nhưng có vài lời bình.

Trog cuộc thi lần này, mình rất không hài lòng với bài viết của conech và nhococxipay.

Bài cảu nhocxipay là bài bạn copy trên một trang web khác và theo mình BTC cần bỏ bài ấy đi và cảnh cảo bạn. Mình cảm thấy khó chấp nhận khi một cuộc thi lại có người "thiếu tự trọng" đến vậy!

Còn với bài conech, mặc dù bạn đã ghi trước rằng:
Em đã rất đắn đo mới quyết định gửi bài viết này lên vì thực sự em rất xấu hổ , em biết rằng khi em gửi bài viết này lên mọi người sẽ nhìn em bằng ánh mắt khác ? có thể là " khinh bỉ " ? Em xin chấp nhận. Đây là nhưng điều mà không bao giờ em dám gửi đến Mẹ em, nhưng em gửi lên đây , sẽ là sự trừng phạt cho em, có thể là lời chửi hay lời nhiếc móc nào đó , em vẫn gửi vì em cũng...

Thế nhưng, càng đọc bài của bạn, mình càng bất mãn và chỉ có thể nói là "không chấp nhận" được. Mình không tin có một ng` mẹ như bạn kể và một đứa con như bạn cũng đúng là "có một ko hai".

Bài viết của bạn vừa mâu thuẫn, vừa vô lí:
Mẹ cũng đẹp , cũng khéo nấu ăn , khéo may vá nhưng về vốn hiểu biết , cách sống , cử chỉ , ngôn từ của mẹ thì con chẳng đồng ý tẹo nào , thậm chí mẹ còn ứng xử kém cả con , mẹ chẳng dạy con 1 chút nào về làm người , về cách sống và cũng chẳng bao giờ làm bạn với con .

Mình không biết bạn đang ca ngợi mẹ bạn hay "tố cáo tội ác của mẹ ban" và ca ngợi sự cao thượng của bạn nữa!?

Mẹ chưa bao giờ khóc khi đánh con, con nhớ cái lần mẹ đi guốc rồi đạp vào đầu, vào lưng con , hay cái lần mẹ đánh vào gân tay con khiến nó bầm tím nhưng mẹ đã không khóc, mẹ không đau , không thấy ăn năn ư ? cái lần mẹ đổ oan cho con lấy trộm cái áo của mẹ và ngồi cấu, véo con suốt cả 1 buổi chiều ; cái lần mẹ dùng chổi, gậy đánh tới tấp vào người con mà thậm chí con không hiểu vì sao lại vậy ? cái lần mẹ đánh con đến rỉ máu ; cái lần mẹ cào vào mặt con ngay trước cái ngày con phải đi biểu diễn văn nghệ ; cái lần mẹ bắt con ra đường mua thuốc lúc 10h đêm , mẹ có hiểu lúc ấy con sợ thế nào không ? mẹ có nhớ cái lần 11h đêm mẹ bắt con đi gọi bố mà mẹ thừa hiểu cái đường đó vừa tối vừa nhiều chó dữ , con rất sợ nhưng vẫn phải cố đi vì nếu không mẹ sẽ lại đánh con ; những lần mẹ dắt con đi lang thang ....

Mẹ ơi cho dù con biết con người lúc ấy không phải là người mẹ của con, không phải là con người thật của mẹ vì lúc ấy mẹ đang bệnh mà nhưng con vẫn trách mẹ lắm , có phải con quá hẹp hòi , xấu tính không mẹ ? nó là vết thương của con đã 8 năm rồi mẹ ạ , con càng đau hơn khi không bao giờ mẹ biết đến cái nỗi đau ấy của con , mẹ đã phủ nhận nó , mẹ đã không quan tâm đến suy nghĩ của đứa bé ấy , từ lúc 9 tuổi đấy mẹ .

Vài điều bất bình không thể không nói, có gì mong các bạn bỏ qua.

C

conech123

Trog cuộc thi lần này, mình rất không hài lòng với bài viết của conech và nhococxipay.

Bài cảu nhocxipay là bài bạn copy trên một trang web khác và theo mình BTC cần bỏ bài ấy đi và cảnh cảo bạn. Mình cảm thấy khó chấp nhận khi một cuộc thi lại có người "thiếu tự trọng" đến vậy!

Thế nhưng, càng đọc bài của bạn, mình càng bất mãn và chỉ có thể nói là "không chấp nhận" được. Mình không tin có một ng` mẹ như bạn kể và một đứa con như bạn cũng đúng là "có một ko hai".

Mình không biết bạn đang ca ngợi mẹ bạn hay "tố cáo tội ác của mẹ ban" và ca ngợi sự cao thượng của bạn nữa!?

điều bạn băn khoăn cũng phải thôi mà !
đây là chuyện có thật hoàn toàn bạn ạ , bạn đọc kĩ đi , đó có thể nói là 1 khoảng thời gian rất đau khổ và thảm hại của mình mà không hiểu sao mình lại kể ra đây nữa , có lẽ là vì trong cuộc sống thực tại mình không thể nói cho ai và cũng chẳng muốn nói cho ai và vậy là nó cứ chất chứa mãi trong lòng , mình đã giận mẹ nhưng cái giận đó là sai vì lúc đó mẹ mình đang mắc "bệnh" và đó không phải là "tội ác" đâu bạn . Khi mình đọc được bài viết của các bạn về người mẹ , mình nghĩ đến mình , đến mẹ và đã khóc , đã nhớ đến những ký ức ấy và nhớ đến những lỗi lầm của mình , mình thấy ân hận và có lỗi . Đây là bài viết dành cho mẹ mình , là tất cả những gì mình muốn nói với mẹ, " thư gửi mẹ" mà , đứng ở góc độ 2 mẹ con mình mới có thể hiểu được. Nếu đọc kỹ bạn sẽ hiểu cảm xúc của mình , thật khó tả! mỗi người sẽ có 1 góc nhìn khác nhau , nếu bạn cho rằng mình đang "ca ngợi sự cao thượng" của mình thì mình không còn biết nói sao nữa , mình chẳng cao thượng gì cả trong khi mình đang là 1 đứa con vô cùng bất hiếu ? , mình có sai lầm khi gửi bài viết này lên chỉ vì mình cũng yêu mẹ mình không nhỉ ? Trong hoàn cảnh cực khổ ấy của 2 mẹ còn mình , tình mẫu tử càng thiêng liêng hơn bao giờ hết, mình trân trọng nó ! "có yêu mới hận"

Mẹ ơi cho dù con biết con người lúc ấy không phải là người mẹ của con, không phải là con người thật của mẹ vì lúc ấy mẹ đang bệnh mà nhưng con vẫn trách mẹ lắm , có phải con quá hẹp hòi , xấu tính không mẹ ?

p/s : nếu như bài viết của mình đến nỗi bạn "rất không hài lòng" thì
1, bạn không tin và cho mình là 1 người .... (không biết dùng từ gì đây , mình không thích cho lắm)
2, mình là đứa con quá tồi tệ , mình chấp nhận!
Cảm ơn bạn !

B

botvit

vote cho
kira_l;
http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=67301&page=3
bài viết hay và cảm động.
Em nghĩ bài viết của em ấy là hoàn toàn về sự thật với lại người mẹ như thế là 1 người mẹ tốt.
Biết hi sinh vì con cái mình .Mặt khác vẫn yêu quý chồng mình mặc dù bị chồng khinh rẻ

conech123-Em nghĩ bài của linh cũng hoàn toàn là sự thực .Vì em nghĩ con người ko phải ai cũng dược sống trong c/s vui vẻ.Có bố mẹ tử tế .Nói cách # là ko dùng bạo lực như vậy,..NHưng thiết nghĩ bố mẹ chắc tâm niệm câu:Yêu cho roi cho vọt ......?Bố mẹ chắc cũng muốn mình lớn lên thì ko bị hư nên mới rèn luyện từ nhỏ

T

toi0bix

Vote cho hacxanh
http://diendan.hocmai.vn/showpost.ph...15&postcount=3

Vote cho conech123
http://diendan.hocmai.vn/showpost.ph...3&postcount=15

Đặc biệt ,toi0bix rất cảm động trước bài viết của conech ,bài chân thật ,nói lên những dòng suy nghĩ ,tâm sự của mình . Trên đơì này có rất người người mẹ tốt _ Đương nhiên ,nhưng không phải là không có người mẹ xấu . Chẳng phải trên báo có rất nhiều bài báo nói về ngừoi mẹ ruột cố ý "bán dâm" con hay sao ???

C

congchuatuyet_2009

1, Cách nghĩ của chị mới làm người khác không hài lòng. Chị ko tin bởi chị ko phải là người từng trải hoặc chưa bao giờ biết đến có cái cảm giác đc gọi là "Ghét mẹ". Chắc gì trong những bài viết kia dù nói những lời hoa mĩ nhưng chắc gì tình cảm đó với mẹ đã là thật? Có lẽ do chị có 1 ông bố tuyệt vời và 1 bà mẹ hoàn hảo cho nên chị ko biết cái cảm giác đó. Em đánh giá cao sự trung thực và chân thành của chị Nhi (conech123). Biết vì mẹ mà cố gắng, vì mẹ mà tự lập,... thế là tốt cho bản thân và cho mẹ chứ sao? Chẳng nhẽ chị đọc bài viết đó mà ko hiểu rằng chị ấy muốn qua bài viết truyền tải đến mọi người "Dù thế nào con vẫn yêu mẹ" sao? Em đánh giá từ cách nhìn khách quan của một bài viết chứ ko phải vì tình cảm riêng tư và thân thiết giữa em và chị Nhi. Sự chân thành luôn đc hoan nghênh, em thích bài của chị \Rightarrow vote chị Ếch một phiếu.

http://forum.hocmai.vn/showthread.php?t=67301&page=2

2, Vote congaigiaitoan_5 1 phiếu. :)) phải nói là nghĩ đi nghĩ lại cậu có vẻ ưa cái cách viết này ghê cơ. Tớ nhớ y nguyên 1 bài cậu viết ở TSHM đó, cách xưng hô y như thế :)). Nhưng nói thật tớ thích cách viết này của cậu.

http://forum.hocmai.vn/showthread.php?t=67301

3, Em cũng thích bài của chị Hằng nữa :)) \Rightarrow Vote Kira_l 1 phiếu

http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=67301&page=3

4, Em thích cách viết bài của chị hạc xanh, rất ấn tượng ;)) \Rightarrow Vote chị Hacxanh 1 phiếu

5, Vote chị phalaibuon
1 phiếu

6, Vote chị nhungpro_196 1 phiếu. Nói chung là em thích bài thơ của chị ;))

7, Vote chị nh0c_bee_95 1 phiếu. Em thích cả bài của chị nữa ;))

8, Mặc dù ko thích cách nói của chị _phonglinh_ nhưng em thấy bài thơ của chị hay ;)) \Rightarrow Vote chị _phonglinh_ 1 phiếu

http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=67301

9, Vote cho greenstar131

http://forum.hocmai.vn/showthread.php?t=67301&page=6

Còn một điều nữa là: Em ko thích và ko muốn Vote cho những bài có hình. Mặc dù chèn hình vào thì nó sinh động như cái đầu em mặc định là ko Vote.

D

doremon.

Một bài cảm động sâu sắc nhất -hay nhất -chân thật nhất ------->bài conech123
http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=67301&page=2
conech cảm ơn bạn -thật sự cảm ơn bạn rất nhiều .

Tuy mẹ tớ chưa từng đánh tớ ,cào tớ ,cũng chưa từng bắt tớ đi mua thuốc vào lúc nửa đêm như thế .Nhưng bạn biết không tớ còn phải chịu nỗi đau khổ hơn bạn nhiều .Bây giờ nghĩ lại ,thì tớ nghĩ tại sao lúc đó mẹ tớ khong cầm dép đánh tớ chứ hay đi guốc và đạp vào người tớ cũng được ,tớ sẽ chịu đựng cho dù nó là tớ bầm tím cả chân tay còn hơn la mẹ đã nói ra những lời nói thực sự nó là những lời đau đớn nhất mà một đưa con phải chịu đựng (cho dù lúc đó tớ đã sai) .Lúc đó tớ cũng hận mẹ như bạn vậy

Ba mẹ tớ chỉ là những người công nhân bình thường ,ba mẹ cũng đã giúp tớ định hướng được con đường học tập con đường học tập của mình trong tương lai .Chắc đọc đến đây các bạn nghĩ tớ vô cùng may mắn đúng không .Nhưng thực sự không phải như thế đâu :Từ khi anh tớ thi đỗ đại học (Thành tích cũng khá cao)-rồi nhận được học bổng trong quá trình học tập ở ĐH thì dường như tớ cảm thấy ánh mắt của mẹ nhìn tớ không còn như ban đầu nữa.Tớ không thể tưởng tượng được mẹ sẽ nghĩ gì về tớ nếu tớ trượt ĐH nữa.Chắc cũng vì lí do ấy mà bây giờ tớ chỉ biết vùi đầu vào học -học-học-học như một con thiêu thân vậy -học đến không còn biết mình học để làm gì nữa .Chỉ biết rằng nếu k học thì tớ sẽ mất tất cả

conech này , bài bạn chỉ không chọn vẹn khi cho thêm cái này vào bài của mình thôi
Em đã rất đắn đo mới quyết định gửi bài viết này lên vì thực sự em rất xấu hổ , em biết rằng khi em gửi bài viết này lên mọi người sẽ nhìn em bằng ánh mắt khác ? có thể là " khinh bỉ " ? Em xin chấp nhận. Đây là nhưng điều mà không bao giờ em dám gửi đến Mẹ em, nhưng em gửi lên đây , sẽ là sự trừng phạt cho em, có thể là lời chửi hay lời nhiếc móc nào đó , em vẫn gửi vì em cũng...

Tớ nghĩ không có gì phải xấu hổ cả .Có thể tớ là người yếu đuối chăng -hay tại vì bài của viết quá cả động mà khi đọc nó tớ đã khóc ...thật sự tớ đã khóc !Khóc không chỉ cho những ngày tháng đau khổ của bạn , khóc cho những ngày "bạn đã tìm thấy thiên đường của mình "

Con nhớ lúc con nằm gọn trong lòng mẹ , được mẹ vuốt ve mái tóc , cảm giác ấy thật sung sướng biết nhường nào , nó êm dịu , ngọt ngào, và là 1 kí ức đẹp nhất của con vì lúc đó cũng là lúc mẹ bệnh nhưng mẹ vẫn nhớ ra con , con vui lắm.

Con nhớ lần con nói tiếng xin lỗi mẹ , mẹ đã nghẹn ngào , dưng dưng nước mắt , con có thể cảm nhận được lúc đó mẹ đã vui thế nào ...và con cũng rất vui .Con không thể ngờ là 1 tiếng xin lỗi của con lại có thể khiến mẹ như vậy ,trong ký ức của con, từ trước , chưa bao giờ mẹ đổ 1 giọt lệ nào vì con ....

Con nhớ lúc con bị ốm , mẹ đã mong con mau khỏi thế nào và chỉ có lần đó con mới thấy vui ghê gớm , à thì ra mẹ cũng quan tâm đến con , lúc ấy mọi cảm giác mệt mỏi trong con đều dường như tan biến mất ...

Con nhớ lần con sang nhà chị Thúy chơi đến khuya quên mất thời gian , mẹ đã lo lắng tìm con hết nhà này đến nhà khác....

Con nhớ lần đi chơi biển , mẹ hoảng hốt khi thấy bố đưa con ra xa ...

Mẹ sợ mất con đúng không mẹ ?

Nếu mẹ bạn đọc được bài này thì tớ tin mẹ bạn sẽ không giận bạn mà còn yêu bạn và hiểu bạn nhiều hơn nữa kia .Và tớ cũng tin mẹ bạn sẽ khóc -khóc trong sự đau đơn khi con mình lại nghĩ mình là người như vậy .Nhưng quan trọng hơn đó là những tiếng nấc cuối cùng của mẹ bạn -sẽ là tiếng nấc trong niềm hạnh phúc,trong sự vui sướng ,đơn giản bởi vì mẹ bạn yêu bạn -đúng vậy mẹ thực sự yêu bạn .

Chính cái chỗ này làm tớ bình chọn cho bài bạn đó -bạn cho tớ thấy bạn đã không hài lòng ---thậm chí là ghét---căm thù mẹ bạn vì đã đối xử với bạn không hay một chút nào nhưng sau cùng bạn đã giúp tớ hiểu rằng cách nghĩ trên là hoàn toàn sai, mẹ đúng là một thiên thần trong lòng bạn .(Những gi` bạn viết đã nói lên tất cả điều đó bạn ạ )

Nhưng sao bạn không thêm câu "CON YÊU MẸ "......... và dừng lại ở đó chứ!
Hãy để dấu "............."thay cho lời kết đi bạn

Những lời nói trên là cảm xúc rất thật sau khi tớ đọc xong bài của bạn,tuy không hay -không logic- nhưng vô cùng thật lòng

thân

mon
@doremon

S

seagirl_41119

@ Linh : Hình như bn nói conech copy bài trên mạng? Mình đã kiểm tra, và đúg là nó đc đăng trên mạng roài nhưng mà đó là blog của conech. Mới đầu định cho ăn thẻ nhưng mà ko cho đc vì conech cũng là mod, sau đó kiểm tra lại môt lần nữa mới hay conech post lên cả blog :)) :)) Còn về nhận xét thì mình là BGK, sẽ nói ra sau

P

_phonglinh_

@ Linh : Hình như bn nói conech copy bài trên mạng? Mình đã kiểm tra, và đúg là nó đc đăng trên mạng roài nhưng mà đó là blog của conech. Mới đầu định cho ăn thẻ nhưng mà ko cho đc vì conech cũng là mod, sau đó kiểm tra lại môt lần nữa mới hay conech post lên cả blog :)) :)) Còn về nhận xét thì mình là BGK, sẽ nói ra sau

@ seagirl: Trc khi nói xin bạn hãy đọc cẩn thận đã, Linh đã ghi rõ ràng bài copy trên mạng la` của nhocxipay chớ đâu phải bài conech!

@ conech: Hình như cứ mỗi làn mình đưa ra quan điểm nào đó là nhận được khá nhiều quan điểm bất đồng. Lời giải thích của bạn mình có thể hiểu. Nhưng bài viết của bạn thì khó mà hiểu được. Có thể cách diễn đạt của bạn làm mình (một ng` đọc hiểu lầm điều bạn muốn truyền đạt). Nếu mình có nói gì nặng nề xin bạn bỏ qua cho vì mình chỉ nói rất thật những suy nghĩ của mình thôi. Tất nhiên mình biết bạn sẽ bị tổn thương nhưng hãy suy nghĩ tổn thương mà bài viết bạn gây ra cho tâm hồn một người đọc khi không thể hiểu được "vì sao lại có một bài văn như vậy!?"

P

_phonglinh_

Đặc biệt ,toi0bix rất cảm động trước bài viết của conech ,bài chân thật ,nói lên những dòng suy nghĩ ,tâm sự của mình . Trên đơì này có rất người người mẹ tốt _ Đương nhiên ,nhưng không phải là không có người mẹ xấu . Chẳng phải trên báo có rất nhiều bài báo nói về ngừoi mẹ ruột cố ý "bán dâm" con hay sao ???

Câu hỏi cuối của bạn "kinh" quá bạn ah`!
Bạn có muốn yêu và kính trọng một người mẹ như vậy để viết thành một bài văn không?

Mình không muốn cố ý biến nơi bình chọn thành nơi tranh luận của mình nên mình sẽ không nói gì nữa từ bây giờ.

C

conech123

[COLOR="Silver]@ conech: Hình như cứ mỗi làn mình đưa ra quan điểm nào đó là nhận được khá nhiều quan điểm bất đồng. Lời giải thích của bạn mình có thể hiểu. Nhưng bài viết của bạn thì khó mà hiểu được. Có thể cách diễn đạt của bạn làm mình (một ng` đọc hiểu lầm điều bạn muốn truyền đạt). Nếu mình có nói gì nặng nề xin bạn bỏ qua cho vì mình chỉ nói rất thật những suy nghĩ của mình thôi. Tất nhiên mình biết bạn sẽ bị tổn thương nhưng hãy suy nghĩ tổn thương mà bài viết bạn gây ra cho tâm hồn một người đọc khi không thể hiểu được "vì sao lại có một bài văn như vậy!?"[/COLOR]

Cho phép mình nói tiếp lời cuối ...
@PhongLinh : mình không hề nghĩ rằng bài viết của mình sẽ làm tổn thương đến các bạn đọc :( vì đơn giản , mình không giỏi văn , mình viết trong tâm trạng là 1 đứa con đang hờn dỗi mẹ mình , đang muốn được mẹ bù đắp tình cảm , hãy thử xa mẹ bạn 2 tháng/năm (từ năm lớp 2 - lớp 9) và trong vai trò là người chị cả bạn sẽ hiểu , tình yêu dành cho mẹ sẽ càng to lớn hơn bao giờ hết . Đây là tất cả nhưng điều tủi hổ mà mình muốn kể với mẹ khi mẹ từ bệnh viện trở về , nhưng chẳng bao giờ có thể nói được và tốt nhất là không nên nói và cũng đừng bao giờ nhớ đến , gửi bài viết này , mình chỉ muốn xin lỗi và nói lời yêu thương với mẹ mình thôi , khi mà không thể nói ra trực tiếp trong cuộc sống đời thường , nói trên đây ít ra cảm thấy lòng thanh thản và nhẹ nhõm hơn phần nào.
Ban đầu khi đọc lời bình của bạn , mình cảm thấy như chạm vào lòng tự ái , cảm thấy tổn thương thật khi tình cảm thật của mình lại bị người khác đem ra so sánh vs những thứ .... nhưng ngẫm lại cũng tại mình không biết cách truyền tải đến bạn đọc .Rất biết ơn bạn đã nói ra nhưng uẩn khúc trong lòng vì nếu bạn không nói ra mình cũng đâu có cơ hội để giải thích và mình trong mắt bạn hay ai đấy là 1 còn người kinh khủng và hèn kém đến mức nào :-(

@Botvit : tớ tên là Nhi ^^ , bố mẹ tớ cũng không phải ưa bao lực đâu chỉ là 1 khoảng thời gian xảy ra biến cố... cứ đọc kĩ bài tớ đi:)
@Doremon & Cúc : cảm ơn chân thành !

H

hacxanh

vote bài của _phonglinh_ :) như đã nói, chị rất thik đọc thơ của em ^^! cảm xúc chân thật và trong trẻo :-*
link ==> http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=67301
vote bài của chị phalaibuon :x em thik bài của chị vì bài của chị gửi gắm đc tâm sự của 1 ng` con xa nhà, 1 ng` chị cả :x
link ==> http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=67301
P/s: hok định nói j` vì đây là nơi bình chọn chứ hok fải là nơi bình luận văn học :D nhưng cũng cảm thấy ức chế khi coá những bài văn copy trên mạng, thật hok công bằng khi đặt những bài đoá cùng 1 vị trí vs những bài thi tự sáng tác bằng những cảm xúc chân thân nhất=.=. Đồng thời cũng thấy cái fong trào "kêu gọi vote" bài thật là hãi hùng :))

T

thuongkute_196

Dù em chưa đọc hết đến tận trang cuối cùng, nhưng em thấy có một số bài rất hay:
- 1 vote cho chị phalaibuon: bài viết của chị tuy ngắn nhưng xúc động lắm, em gần rơi nước mắt :(
- 1 vote cho nhungpro_196: bài thơ đầu tay của Nhung cũng khá hay đó, vote một phiếu, coi như khuyến khích "nhà thơ 8c" sáng tác tiếp cho đợt 20-11.
- 1 vote cuối cho chị kira_l : Cảm động lắm chị à.

8

816554

em vote cho bài chị kira_l và chị nh0c_bee_95
chúc hai chị đoạt giải

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom