vocabulary task 1

Phuong Vi

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng tám 2017
980
444
101
Bình Phước
Bình phước

minhloveftu

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
15 Tháng một 2019
3,097
2,567
501
Quảng Trị
Trường Đời
Mình thấy trong task 1 có cụm từ là fall back again, nó lặp lại liên tục trong cuốn academic writing practice for ielts. Mà mình dò trên mạng lại không ra kết quả
Bạn có thể trích ra một câu có chứa cụm từ đó không ạ, mình sẽ dựa vào ngữ cảnh để xác định nghĩa.

Last edited:

anbinhf

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
9 Tháng ba 2020
1,207
10,851
766
17
Nghệ An
Trường THCS Quỳnh Hồng
Mình thấy trong task 1 có cụm từ là fall back again, nó lặp lại liên tục trong cuốn academic writing practice for ielts. Mà mình dò trên mạng lại không ra kết quả

Fall back again có nghĩa là : Bị tuột xuống nhé bạn
Thực ra mình cũng không chắc lắm vì mình sẽ xét nghĩa tương ứng từ anh sáng việt trong ví dụ sau
They discover that their footsteps up the tall hill of sand ofter cause them to fall back again
Nghĩa : họ khám phá ra rằng những bước chân của họ bước lên đồi cát cao này làm họ bị tuột xuống
Có thể sai

• Like
Reactions: ahn___w

Chu Văn Sơn

Học sinh mới
Thành viên
15 Tháng ba 2020
38
54
16
61
Hà Nội
giảng viên bộ môn Văn học Việt Nam hiện đại, khoa Ngữ văn, Trường ĐH Sư phạm Hà Nội
Theo kinh nghiệm học IELTS của mình thì bạn ko cứ phảo học những từ khó bởi vì nó chiếm ko quá nhiều điểm trong bài thi mà quan trọng là cách dùng từ. Quay lại với vấn đề chính ở đây thì theo mình bạn cứ tạm hiểu cái cụm kia là giảm xuống cho dễ hiểu nhé do trong IELTS thì chỉ có 4 kiểu dao động chính là : Lên, Xuống, Bằng, Khấp khỉu ko ổn định thôi nha!

• Like
Reactions: Phuong Vi
Top Bottom