VINALCAL hay CASIO ?

S

shiruma_kun

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào cả nhà , năm nay mình lớp 11 và cần mua máy tính cầm tay mới !

Từ lớp 8 mình dùng máy của anh để lại cổ lắm rồi (Máy kiểu tính tiền thông dụng ở quán tạp hóa nhưng nhỏ gọn gập nắp nên mình thấy hay nên dùng ) nhưng ráng dùng vì nghĩ không cần thiết tính máy hay tính nháp cũng thế, giờ muốn mua máy mới vì thấy bạn bè bấm ấm ầm ra nghiệm mà mình giải tốn thời gian quá !

Mình đang suy nghĩ giữa máy VINACAL 570 ES PLUS 2CASIO FX-570 PLUS

Mình thấy video này VINALCAL có vẻ có lợi hơn nhưng vẫn cần sự góp ý của mọi người http://www.youtube.com/watch?v=1RW4FGuS0Bw

Máy VINALCAL 570 ES PLUS II :

Máy Casio FX-570 PLUS :​

images

Mình nên mua máy nào ? Mình có dùng FX-570ES của bạn ké trong giờ học nên cũng biết cách dùng , chỉ là mình băn khoăn dùng cái nào tiện hơn vì mình có em họ lớp 9 tính mua rồi để lại cho em nó dùng !!

Các bạn tư vấn dùm mình nha!

T

thanhnhan1996

mình thấy cái nào cũng tốt nhưng cái vinacal ấy có cái nắp trong suốt ấy khó để tài liệu vào lắm mà bỏ tài liệu vào là biết ngay

S

shiruma_kun

== HIX mấy môn học thuộc thì mình lật sách luôn , mình chỉ lo lúc thi đại học hay thi tôt nghiệp ấy , chắc lúc đó không có tài liệu gì dán máy tính đâu nhỉ

N

nguyenbahiep1

== HIX mấy môn học thuộc thì mình lật sách luôn , mình chỉ lo lúc thi đại học hay thi tôt nghiệp ấy , chắc lúc đó không có tài liệu gì dán máy tính đâu nhỉ

Theo ý kiến cá nhân của tôi

nếu điều kiện kinh tế của em mua máy nào cũng ko phải vấn đề em nên mua máy tính

Vinacal

vì tốc độ xử lý nhanh hơn , thuân tiện cho bài kiểm tra trắc nghiệm hóa , lý , toán

Tuy nhiên các chính vẫn là sự thông thuộc máy tính đó, em mua về cần đọc kĩ hướng dẫn sử dụng để nắm được mọi tính năng và khai khác hết công dụng của máy phục vụ cho các môn học

K

khahoctoan

mk nghi la ban nen mua may casio 570vn plus la dung vi no nhieu chuc nang hon hai nay kia , ben hon , sai lau hon vi the ban nen chon 570vnplus

N

noinhobinhyen_nb

dùng máy nào chả đc, tính toán đc là đc rồi chứ chủ yếu do người sử dụng thế nào nữa

T

tun_ka_17_29@yahoo.com.vn

Mình chỉ thắc mắc rằng, trong lúc nước sôi lửa bỏng, có khi nào vinacal nó lại trục trặc hỏng hóc j mà k bật đc. Hàng Casio thì yên tâm hơn, còn vinacal chi lo k đảm bảo chất lượng thôi.

Q

quynhphamdq

THeo mình thì dùng casio vẫn ok hơn, mà bạn nên mua loại Fx 570 VN Plus , mình cũng dùng cái này hay lắm , có nhiều tính năng hơn 570 ES plus ....................................

Còn vinacal thì ko đảm bảo , bởi dễ trục trặc lắm!!

Top Bottom