Viết

Kỳ Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2018
716
878
126
Bình Định
Trường THPT Số 1 An Nhơn
1. The letter urging me to pay the account at once was received by me.
2. He interviewed many of well-qualified applicants.
3. What I enjoyed most of all in the Ballet Frankfurt perfomances was the brilliant music.
4. To see Mary was the reason that Colin went to London on Tuesday.
5. It's year since she last saw him.
@jehinguyen , phiền em xem lại giúp chị , chị cảm ơn ^^.
P/S : câu 1 , 2 hiện tại chưa ổn nên bạn khoan hãy hỏi hai câu này nếu bạn có thắc mắc nhé , các câu còn lại nếu có thắc mắc phiền bạn hãy cứ tự nhiên hỏi , mình sẽ giải đáp. Chúc bạn học tốt.

• Like
Reactions: jehinguyen

hzkled2@gmail.com

Học sinh
Thành viên
29 Tháng tám 2017
25
16
31
Nghệ An
THPT Nguyễn Duy Trinh
1. The letter urging me to pay the account at once was received by me.
2. He interviewed many of well-qualified applicants.
3. What I enjoyed most of all in the Ballet Frankfurt perfomances was the brilliant music.
4. To see Mary was the reason that Colin went to London on Tuesday.
5. It's year since she last saw him.
@jehinguyen , phiền em xem lại giúp chị , chị cảm ơn ^^.
P/S : câu 1 , 2 hiện tại chưa ổn nên bạn khoan hãy hỏi hai câu này nếu bạn có thắc mắc nhé , các câu còn lại nếu có thắc mắc phiền bạn hãy cứ tự nhiên hỏi , mình sẽ giải đáp. Chúc bạn học tốt.
1. => The letter urging me to pay the account was received by me at once. nha bạn vì ở đây at once ở đây là 'thêm 1 lần nữa' thì không gộp vào S của câu viết lại được

• Like
Reactions: Kỳ Thư

jehinguyen

Cựu TMod Tiếng Anh
Thành viên
9 Tháng năm 2019
1,659
4,754
471
19
Hà Tĩnh
THCS Xuân Diệu
1. => The letter urging me to pay the account was received by me at once. nha bạn vì ở đây at once ở đây là 'thêm 1 lần nữa' thì không gộp vào S của câu viết lại được
Theo mình thì như vậy có thể chấp nhận được. At once = immediately : Ngay lập tức, trong câu cho sẵn có nghĩa là tôi nhận được cái lá thư cái mà giục tôi phải trả tiền ngay lập tức, chứ không phải là tôi nhận cái lá thư đó ngay lập tức ^^

hzkled2@gmail.com

Học sinh
Thành viên
29 Tháng tám 2017
25
16
31
Nghệ An
THPT Nguyễn Duy Trinh
Theo mình thì như vậy có thể chấp nhận được. At once = immediately : Ngay lập tức, trong câu cho sẵn có nghĩa là tôi nhận được cái lá thư cái mà giục tôi phải trả tiền ngay lập tức, chứ không phải là tôi nhận cái lá thư đó ngay lập tức ^^
mình dịch at once = one more time nên để ra sau nhưng chắc nó = imme có lẽ đúng hơn ^^. peace !!

Top Bottom