VIẾT THƯ UPU LẦN THỨ 39(tại sao không thử sức?).

Status
Không mở trả lời sau này.
C

congchualolem_b

làm văn lâu hay chậm k quan trọng, nhiều bài tớ chỉ làm có 1 chút àh nhưng hễ khi cảm xúc dồi dào, có ý thì làm bài k chỉ nhah mà còn tốt nữa :)

S

seagirl_41119

uhm,làm nhanh hay chậm k gây ảnh hưởng cho cảm xúc của bài văn,có những cảm xúc xuất hiện đột ngột mà nếu k viết lúc đó thì những lúc khác k thể viết đc,trong thời gian cực ngắn ta có thể phác hoạ những cảm xúc đó một cách tốt nhất ,điều đó là điều k khó

P

pechanh_dethuong

học mà nhờ viết hộ thì đâu là học, tớ k thích thế, học thì phải tự làm còn tớ nghĩ diễn đàn là nơi để hướng dẫn, trao đổi, chia sẽ và đưa ra ý kiến học tập để mọi ng cùng phát huy thôi, bn seagirl nói thế tớ k đồng tình và tớ cũng k thích post văn mẫu lên,đóng góp ý chân thành mong bn thông cảm

C

congchualolem_b

bn pechanh_dethuong có vẻ am hiểu nhìêu nhỉ, nãy giờ lang thang ở đâu cũng thấy bn, bn nói đúng đó là mục đích của diễn đàn, đã gọi là diễn đàn nghĩ là bàn bạc, thảo lụân và cùng giúp nhau tiến bộ, có 1 topic đã đóng góp cho hocmai về việc các mem tạo topic hay mang từ như cứu em với hay gấp..gấp..gấp, mình cũng nên rút kinh nghịêm chuyện này

C

caugiay

bạn ơi,đề viết thư UPU là:"hãy viết thư cho 1 người nào đó để nói rõ vì sao điều kiện lao động thuận lợi có thể mang lại cuộc sống tốt đẹp hơn" cơ mà bạn.

S

snowprincess2794

Chủ đề lao động thì quá rộng, mà mình lại ko biết nó thuộc về khía cạnh nào nên chẳng biết viết làm sao cả

K

kimngan412

viết kho' 0m` ma` cứ bắt người t0a ziết àk, cũng may nếu viết thì được cộng điểm, h0k ziết thì thuj.May

N

nhoxlovebaby

nếu như vậy thì phải cố thôj chứ biết sâo giờ bài viết thư upu lấn thứ 38 nay khó quá chi nản quá không mún làm mà phải làm chứ biết sao giờ phải cố thôi nếu bài này mà có dàn ý thì tốt quá rồi:-SS

B

babymy94

minh cung~ bjt la hoc sinh thi phai tu lam nhung kien thuc nay qua rong de viet . Ma là van nghi luan thi phai coa dan chung chu __ tuong de ma ca mot van de

K

kimngan412

baj` viết thư năm nay kể cũng hơi khó nhưng nếu bạn nao` h0k bít thì cứ vẽ quả bí zao` nộp baj` cũng được m0a`, aj cấm đâu .Cứ thử đj

Last edited by a moderator:
K

kimngan412

mjnh` có chút đóng góp:
Bạn may mắn có được điều kiện thuận lợi để làm việc thì tất yếu sẽ thăng tiến lên 1 vị trí cao hơn.và đồng hành với công việc thì tiền cũng nhiều hơn.dẫn đến cuộc sống tốt đẹp hơn.Nhưng cũng tùy từng người cảm có cảm nhận cuộc sống riêng của mình.điều kiện làm việc thuận lợi bạn hỏi ở đây có 2 trường hợp:làm việc chân chính và bất chính.Lấy chữ Tâm để đối nhân xử thế thì dù không có điều kiện làm việc thuận lợi thì bạn vẫn có cuộc sống tốt đẹp hơn thôi.
_ Mỗi người sẽ có cách cảm nhận riêng về cuộc sống và có những thú vui (sở thích) riêng. Từ đó mỗi người sẽ có một cái định nghĩa về điều kiện làm việc như thế nào là thuận lợi. Có thể khái quát điều kiện làm việc thuận lợi đó là một môi trường làm việc hợp với sở thích của người làm việc: có căng thẳng, áp lực nhưng cũng có sự thoải mái một góc riêng..; có cộng sự, không khí vui vẻ, lãnh đạo sáng suốt, và chế độ đãi ngộ thật thỏa đáng cho những cống hiến của nhân viên. Và những thứ vật chất hỗ trợ cho công việc cũng như vật chất thỏa mãn cho cuộc sống cá nhân của nhân viên đều được đáp ứng. Có như vậy thì con người ta mới cảm thấy sống có ý nghĩa hơn khi công viiệc ổn định không phải lo lắng về cuộc sống

E

endlessstream

bài này chán
tui chẳng hề muốn làm mà bị bắt làm
cái đề năm nay không thix bằng năm trước, mỗi năm một lần mà lần này chán nhứt luôn.
mà thôi, chán thì chán nhưng phải làm vì đó là nghĩa vụ với các cô!

C

congchualolem_b

bn chú ý nên viết bài bằng tiếng việt có dấu trong diễn đàn nha, nên cẩn thận lần sau bn nhá ;)

C

congchuakhoc2008

Mấy bạn làm giúp mình cái phần mở đầu thư của đề UPU lần này đi. Mình ko bix mở đầu làm sao hết

T

thanhhungday

Thế các bạn ơi các bạn có đề như thế nào không cho mình biết với. chứ mình chẳng biết các đè như thế nào cả hixhixhix

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom