VIẾT THƯ UPU LẦN THỨ 39(tại sao không thử sức?).

Status
Không mở trả lời sau này.
B

babybabygirl_94

ặc ặc, vậy mà bầy đặt viết thư UPU làm tui cứ tưởng... .Nhưng bài này là một bài văn nghị luận rùi, vẫn theo phương pháp truyền thống thui bạn ah, tim luận điểm và luận cứ thui....nhưng là thông wa hình thức viết thư.

S

seagirl_41119

Đúng vậy,kiểm tra 15' làm sao làm xong bài này đc?????Lẽ ra phải là một bài viết trong 2 tiết thì phù hợp hơn.Thế mà bảo là thư UPU,hay là thư UPU cũng đề như thế???????

B

babybabygirl_94

uhm` mình cũng nghĩ vậy, nhưng nếu là bài 15 phút thì nên cho đề bài là tìm luận điểm, luận cứ..... hoặc là dàn ý triển khai bài văn chứ thời gian ít vậy thì sao mà làm đc.

S

seagirl_41119

Còn nữa đây là đề viết thư UPU thứ 38 chứ không phải 39 đâu nhé.Bạn định nhảy cóc ah?????????:D

S

seagirl_41119

Thôi đừng lo lắng wa'.Đây là một vấn đề hết sức thực tế mà nhưng chỉ là ta k bít bắt đầu từ đâu thui.
Ngay bây giờ bạn hãy lấy giấy ra và kể những j đc coi là đk thuận lợi cho việc học tập.Từ những việc đó bạn thấy việc học tập sẽ tiến bộ và hiệu quả như thế nào,Sự hiệu quả trong học tập có ảnh hưởng ra sao với tương lai _hứa hẹn một cuộc sống tươi đẹp với mỗi ng.Thời đại này mà k học thì chảng làm nên trò trống j cả,mà mún vậy thì phải có phương pháp,đk học tốt thì mới giỏi đc

C

congchualolem_b

này nhé, cho bon chen 1 tí với :D, đề này bn sẽ viết bài văn nghị luận dưới dạng bức thư tình cảm dành cho những ng bn, bài này đòi hỏi sự kết hợp các phương thức biểu đạt 1 cách nhuần nhuyễn, bn quan sát thế nào trong cuộc sống, từ đó rút ra nhận xét,bn hãy tưởng tượng mình đang là ng trong cuộc mà làm, viết vừa mang tính biện chứng vừa có cảm xúc xen kẽ vào sẽ làm bài văn của bn thực sự đáng thu hút và chú ý đó. :)

C

congchualolem_b

hjz, tớ định hướng cho bài làm của bn đó, cũng có thể coi là dàn ý sơ lược, dựa vào đó mà khai triển thành dàn ý chi tiết, chứ chỗ tớ ở điều kiện học hành thiếu thốn lung tung làm sao biết mà làm chứ, hjz, =.=

M

minhhien_94

ặc ặc, vậy mà bầy đặt viết thư UPU làm tui cứ tưởng... .Nhưng bài này là một bài văn nghị luận rùi, vẫn theo phương pháp truyền thống thui bạn ah, tim luận điểm và luận cứ thui....nhưng là thông wa hình thức viết thư.

Đây là đề bài viết thư UPU, sắp phải nộp, giáo viên bắt lấy bài này làm bài 15' là 1 cách để tất cả các học sinh phải viết và phải nộp, chứ bài này ko phải là bài làm trên lớp 15', làm 15' thì xong làm sao được, mọi người chẳng hiểu nỗi khổ của bn ấy:D

S

seagirl_41119

Oải luôn đó.Có những cai chỉ cần có gợi ý là làm đc luôn chứ.Dựa vào gợi ý của congchualolem_b là làm đc mà.Triển khai các ý theo khả năng nhận thức của mình là ok luôn

C

congchualolem_b

mình học văn là sáng tạo chứ k phải sao chép đâu bn ạ, hãy ý thức hơn trong cách nhìn nhận môn Văn, học Văn để phát triển và nuôi dưỡng tâm hồn chứ k phải để bn đối phó với kì thi đâu.

S

seagirl_41119

Post lên thì mọi ng có thời gian mới jup đc.Nếu bận thì sẽ chỉ gợi ý thui.Mình thấy viết văn mà có đc gợi ý là đã thik lắm oy.Có gợi ý thì phải viết đc bài chứ

S

seagirl_41119

Gửi bài viết để dự thi ah??????????Mình nghĩ nếu là dự thi thì bn nên tự suy nghĩ để có những cảm xuc thật,nếu chỉ là đối phó với bài kiểm tra thì thử tham khảo bài của congchualolem_b xem sao

E

endlessstream

em làm xong rồi ạ. nộp lên cho cô luôn rồi, em làm nó lúc 10h đến hơn 11h thì phải, buồn ngủ ghê. chắc giỏi lắm cũng chỉ 7 điểm là cùng.

S

seagirl_41119

Trời.Bạn làm một bài văn chỉ trong vòng 1 tiếng thui ah?????????Tui làm một bài văn thì mân mê lâu lắm nhé.
Chúc bạn đc điểm cao với bài này

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom