Viết thư UPU... cần giúp đỡ

B

baomy_dn

Mình lèm mẫu cho bạn nha!
Chào bạn Kim - Bum thân mến
Mình vừa đọc bức thư của bạn xong, mình nhắm mắt lại và hít thật sâu suy nghĩ và tưởng tượng rằng. Đất nước của bạn thật tuyệt vời! Một hoàng cung lộng lẫy! sang trọng và có những nét hoa văn thật đẹp . Và còn hòn đảo chechu của nước cậu thì có đầy thiên nhiên, những thảm cỏ xanh mướt, êm ái. Và xứ sở kim chi , nghanh` điện ảnh cũng phong phú,phát triển. Con người ở đó rất thân thiện. Chắc cậu tự hào về đát nước của cậu nhỉ! Tớ cũng như cậu, cũng tự hào về đất nước của mình. Tớ kể cho cậu nghe nhé !
Đất nước của tớ có những danh lam thám cảnh rất nổi tiếng. Như là ở Hà Nội thì có Hồ Gươm.Mặt nước trong xanh, có những cái cây xoè rộng cánh tay để che chở cho mặt hồ, Tháp rùa thì đó là do con người tạo ra nhưng nó có sự hài hoà rất cao với thiên nhiên . Nó có về một sự tích của nó đấy! Tớ sẽ kể cho cậu nghe nha!
Hồi xưa thời Hùng Vương , khi bị giặc xâm phạm lãnh thổ, Long Vương sai con rùa lên đưa gươm để đánh giặc. Sau khi giặc đã dẹp xong, đất nước yên bình, và có một ngày kia, khi vua đj giạo quanh hồ Tả Vọng (Hồ Gươmhay Hồ Hoàn Kiếm )Thì Long Vương sai kon rủa lên lấy lại thanh kiếm. Vif sự tích đó nên bây giờ người ta gọi thành Hồ Gươm hay Hồ Hoàn Kiếm. Đó là ở Hà Nội. Chùng ta đj tiếp đến Cà Mau, ....................................................đó xong roài cậu cứ tả theo như zay thui hem coa ji kho ka~^^

M

manie

hay nhỉ,:D
hơi giống trong bài mẫu ở sách giáo khoa nhưng mà nghe rất ổn
(hỏi nhỏ nè:baomy_dn mê anh Kim-Bum lắm nên mới lấy tên thế phải hông,hì,giống tớ rùi đó :x)

Top Bottom