Văn Viết đoạn văn

Thảo luận trong 'Các văn bản thơ VN giai đoạn 1930–1945' bắt đầu bởi Nguyễn Trần Gia Linh, 8 Tháng tư 2018.

Lượt xem: 271

1. Nguyễn Trần Gia Linh

Nguyễn Trần Gia Linh Học sinh chăm học Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Có ý kiến cho rằng ý thức dân tộc trong đoạn trích Nước đại việt ta là sự nối tiếp và phát triển ý thức dân tộc trong bài thơ Sông núi nước Nam. hãy viết một đoạn văn ngắn khoảng 10 đến 15 câu để làm rõ ý kiến trên.

2. baochau1112

baochau1112 Trưởng nhóm Văn | Chủ nhiệm CLB Khu vườn ngôn từ Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    Vi vu tứ phương

Chị hướng em ý chính nhé. Căn cứ vào đó, em sẽ hoàn thiện đoạn văn của mình. Nếu cần, em có thể đăng lên diễn đàn để mọi người giúp em
    - Sự tiếp nối và phát triển của ý thức dân tộc trong đoạn trích Nước Đại Việt ta so với bài Sông núi nước Nam có nhiều yếu tố mới, phong phú hơn, toàn diện và sâu sắc hơn và được chứng minh hùng hồn bằng sự thật hiển nhiên.
    + Bài Sông núi nước Nam: ý thức dân tộc tổ quốc chủ yếu dựa trên cơ sở lãnh thổ và chủ quyền.
    + Bài Nước Đại Việt ta:
    ~ Ngoài yếu tố lãnh thổ và chủ quyền thì còn dựa trên cơ sở là một quốc gia có nền văn hiến lâu đời, phong tục tập quán, truyền thống lịch sử,…
    ~ Được chứng minh qua cuộc trường kì kháng chiến, được đúc kết qua một quá trình chiêm nghiệm lâu dài

Trang Ran Mori thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted