Văn Viết đoạn văn

Phan Thị Minh Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng sáu 2017
947
376
124
18
TP Hồ Chí Minh
THCS Lê Qúy Đôn

Trần Gia Linh

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng bảy 2017
243
132
61
Hà Nội
THCS Mai Lâm
Bạn tham khảo đoạn văn này mình viết nhé :
Mùa xuân hàng năm, trên mọi miền Tổ quốc, thanh niên trai tráng lại lên đường nhập ngũ. Điều ấy tạo nên một hình ảnh đẹp của thế hệ trẻ ngày nay. Từ trước đó, loa phát thanh đã gọi thanh niên đi khám sức khỏe và lựa chọn về trình độ học vấn. Qua cuộc kiểm tra, quần áo cho những tân binh trẻ được phát, họ sẽ đi nhập ngũ và cống hiến cho đất nước Việt Nam. Còn có những người tình nguyện lên đường để mong có thể góp chút sức lực cho nước nhà. Người thân ở lại lưu luyến tiễn đưa, có người chúc " Chân cứng đá mềm " mong cho các tân binh được thuận lợi. Thậm chí, tình cảm quê hương cũng tiễn họ ra đi. Bước chân họ đi vững chắc với niềm tin mãnh liệt và một lòng yêu Tổ quốc... Đâu đây có tiếng nhạc: " Tân binh ra đi, một lời thề..."
Thành ngữ : chân cứng đá mềm

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Viết 1 đoạn văn ( 8 câu ) chủ đề tự chọn ( đừng viết bài Bánh trôi nc nhé ) có sử dụng ít nhất 1 thành ngữ
p/s: ko chép mạng
Em dựa vào bài Bánh Trôi Nước ,nêu cảm nhận thân phận của người phụ nữ trong xã hội phong kiến xưa, và dùng trong đó thành ngữ " ba chìm bảy nổi" nhé!

Phan Thị Minh Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng sáu 2017
947
376
124
18
TP Hồ Chí Minh
THCS Lê Qúy Đôn
Em dựa vào bài Bánh Trôi Nước ,nêu cảm nhận thân phận của người phụ nữ trong xã hội phong kiến xưa, và dùng trong đó thành ngữ " ba chìm bảy nổi" nhé!
bài đó em làm rồi anh Đạt ưi
cô bảo làm 2 bài mà em làm dc 1 bài rồi

Top Bottom