Văn Viết đoạn văn

beminhtuan111vntn

Học sinh mới
Thành viên
18 Tháng chín 2017
3
0
1
23
Tuyên Quang
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Viết bài văn 300 chữ chọn những đề sau đây
1,Tri thức là sức mạnh. Nếu em có thể biết được câu trả lời cho tất cả các câu hỏi về bản thân hay bất cứ điều gì trên thế giới, đó sẽ là gì? Tại sao?
2, Trong một cuộc xung đột, em thường đứng lên bảo vệ chính kiến của bản thân, hay đề cao sự đồng tâm và hòa thuận? Hãy đưa ra một ví dụ. Em có nghĩ cách tiếp cận của mình đối với xung đột là đúng không? Tại sao, hoặc tại sao không?
3, Hãy kể về lần em đã thay đổi ý tưởng hoặc ý kiến của mình. Điều gì đã xảy ra và em đã làm gì? hoặc Hãy kể về lần em đã bảo vệ và giữ vững giá trị của mình. Điều gì đã xảy ra và em đã làm gì?
4,Giá trị nào của bản thân em không thể bị tổn hại?
5, Em đã bao giờ trải qua một khoảng thời gian khó khăn về mặt tâm lý? Điều gì đã xảy ra, và em đã làm thế nào
để vượt qua nó?

_ Yub _

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng sáu 2017
802
904
144
19
Hưng Yên
THPT
1,Tri thức là sức mạnh. Nếu em có thể biết được câu trả lời cho tất cả các câu hỏi về bản thân hay bất cứ điều gì trên thế giới, đó sẽ là gì? Tại sao?
2, Trong một cuộc xung đột, em thường đứng lên bảo vệ chính kiến của bản thân, hay đề cao sự đồng tâm và hòa thuận? Hãy đưa ra một ví dụ. Em có nghĩ cách tiếp cận của mình đối với xung đột là đúng không? Tại sao, hoặc tại sao không?
3, Hãy kể về lần em đã thay đổi ý tưởng hoặc ý kiến của mình. Điều gì đã xảy ra và em đã làm gì? hoặc Hãy kể về lần em đã bảo vệ và giữ vững giá trị của mình. Điều gì đã xảy ra và em đã làm gì?
5, Em đã bao giờ trải qua một khoảng thời gian khó khăn về mặt tâm lý? Điều gì đã xảy ra, và em đã làm thế nào
để vượt qua nó?
mk nhớ bạn đăng 1 bài ntn r mak

Khánh Phương Phan

Học sinh
Thành viên
24 Tháng bảy 2017
48
26
49
19
Tiền Giang
THCS thị trấn Chợ Gạo
để vượt qua nó?
Chọn đề câu 5 ý, dễ hơn mấy đề kia.
Theo mình nên kể về người bà (người thân nào đó quan trọng đối với bạn) của bạn mất, bạn vì bận đi học xa quê nên ko thể gặp được bà lần cuối, vì thế nên bạn ân hận và ray rức rất nhiều. Trong suốt tg đó bạn đã nhận đc lời an ủi từ ba mẹ, thầy cô giáo và bè bạn, từ đó giúp bạn mạnh mẽ vượt qua đc cú sốc ấy.(Ý kiến riêng, ko nhận gạch đá)

• Like
Reactions: beminhtuan111vntn
Top Bottom