Viết đoạn văn sang Tiếng anh

Thảo luận trong 'Hỏi - Đáp Tiếng Anh THPT' bắt đầu bởi Anhtraj__no1, 3 Tháng chín 2020.

Lượt xem: 260

1. Anhtraj__no1

Anhtraj__no1 Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Thpt đoàn thị điểm
    [TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn học. Click ngay để nhận!

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

Mỗi ngày, tôi thường ngủ khoảng 8 đến 10 tiếng. Vì là một sinh viên nên giấc ngủ đối với tôi rất quan trọng. Vào buổi trưa, tôi thường ngủ khoảng 30 phút để tỉnh táo hơn. Nhờ thế vào buổi chiều, tôi có thể tập trung hơn trên lớp và làm việc hiệu quả. Vào buổi tối, trước 1 tiếng khi đi ngủ, tôi sẽ đọc sách để đầu óc thư giãn. Sau đó, tôi nghe nhạc giao hưởng và lên giường đi ngủ. Tôi chỉ mất khoảng 3 phút để chìm vào giấc ngủ. Một giấc ngủ tốt rất có lợi cho sức khoẻ vì nó giúp bạn luôn cảm thấy sảng khoái và dồi dào năng lượng. Ngoài ra, sức khoẻ thể chất của bạn cũng sẽ được cải thiện đáng kể nếu ngủ đủ giấc. Những người nào thiếu ngủ thường sẽ bị căng thẳng, lo âu hoặc không thể tập trung làm việc.

Cảm ơn các bạn nhiều nhé!

2. jeffthehacke

jeffthehacke Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    thpt Nguyễn Công Trứ

Bài dài quá hen bạn.
    Every day I usually sleep from 8 to 10 hours. As I university student, sleeping is very important to me.At noon, I often have a thirty-minute sleep( break) to fresh my mind. Thanks to it, I can concentrate much more in class and work effectively in the afternoon. Before an hour before going to bed at night, I prefer to read a book to widen my knowledge. After doing such that thing, I listen to symphony and go to bed. I only spend 3 minutes to fall in sleep. A good sleep is very helpful to my health because it helps you feel refreshed and be full of energy. In addition to it, your mental health is also improved a lot if you sleep well. Those who are lack of sleep often experience stress, anxiety or not being able to focus on work.

Anhtraj__no1 thích bài này.
  3. Ngố Ngây Ngô

Ngố Ngây Ngô Giải Nhất event Thế giới Sinh học 2 Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT

4. Anhtraj__no1

Trường học/Cơ quan:
    Thpt đoàn thị điểm

Mấy bạn ơi, chỗ dịch mình viết mấy đoạn như này thì có được không?

Every day I usually sleep from 8 to 10 hours =>> Every day I usually sleep about 8 to 10 hours
    sleeping is very important to me =>>>sleeping is very important for me ( câu này mình tưởng phải dùng là for chứ nhỉ? )
    I often have a thirty-minutes sleep( break) to fresh my mind. ==> I often sleep about thirty minutes for more sober
    sleeping is very important to me ===> câu này sleep sao lại thêm ing thế bạn
    after that => mình thay bằng later được không bạn.
    I prefer to read a book to widen my knowledge =>>I will read a book to relax my mind ( câu này nghĩa của nó là ''tôi sẽ đọc sách để đầu óc thư giãn'' mà bạn sao lại dùng là ''to widen my knowledge'' được nhỉ )
    I only spend 3 minutes to falling in sleep =>>> I just lost about three minutes to sleep ( hoặc là i only takes me 3 minutes to sleep )
    A good sleep is very helpful to my health because it helps me feel refreshed and be full of energy =>> câu này bỏ ''be'' thành mỗi full of energy được không bạn?
    Those who are lack of sleep often experience stress, anxiety or not being able to focus on work. =>> people lack sleep commonly will be stressed, worried or don't focus on their work.

Các bạn xem sửa giúp mình với, cảm ơn các bạn.

5. Ngố Ngây Ngô

Trường học/Cơ quan:
    THPT

chỗ này không đuơc nha, phải dùng from...to
    dùng important to nhé
    important to sb : quan trọng với ai đó (thuờng nói về cảm giác của bản thân)
    important for sb to do sth : quan trọng với ai để làm việc gì (cần làm việc đó vì nó là quan trọng.)
    trong câu này sleeping có vai trò như 1 chủ ngữ nên sleep thêm ing để tạo thành danh động từ
    Không
    uk phải rồi =))) chắc bạn ấy nhầm =)))
    Câu I just lost about three minutes to sleep không ổn nhé
    Còn nếu dùng vế sau thì là it only takes me 3 minutes to sleep
    Không

câu này being sưa thảnh be thôi còn sửa lại như bạn không đúng

6. Anhtraj__no1

Trường học/Cơ quan:
    Thpt đoàn thị điểm

Mình tưởng later với after that đều có nghĩa là sau đó cả mà bạn.

Câu be full of energy tại sao lại có be ở trước thế bạn?

Câu này của mình sai ở đâu thế bạn
    people lack sleep commonly will be stressed, worried or don't focus on their work.

cảm ơn bạn nhiều nha, mình hỏi hơi nhiều Yociexp100

7. Ngố Ngây Ngô

Trường học/Cơ quan:
    THPT

nhưng mà later không thể dùng như 1 trạng từ để nối câu đuợc
    full of energy như là 1 cụm tính từ
    cái này có 2 mệnh đề trong câu, nếu muốn viết đúng thì thêm who vào sau people. còn lack là tính từ truớc phải có be và sau phải đi kèm với giới từ of. sleeping thêm ing vì sau giới từ
    people who are lack of sleeping commonly will be stressed, worried or don't => not focus on their work

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted