Văn Viết đoạn Văn có sử dụng các trường từ vưng.!

Tuệ Mặc Khiết

Học sinh
Thành viên
11 Tháng chín 2017
65
108
36
Đắk Lắk
THCS Trần Hưng Đạo

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
Hãy viết một đoạn văn trong đó có sử dụng các trường từ vựng sau: Gấu, cú, nanh, vuốt, hổ, nhai, xé, gầm, lông.!
=> Theo mình là đề tài viết về vườn thú.
Cần giúp đỡ [Xin cảm ơn] r106
Cái này nếu viết về cuộc chiến giữa gấu và hổ cũng được á bạn.
Kiểu như lúc đi khám phá về thế giới hoang dã, sau khi chụp hình một con cú dễ thương thì bông nghe tiếng gầm rú dữ dội rồi theo tiếng gầm thì phát hiện sau bụi cỏ có gấu và hổ đang giao đấu, hổ dùng nanh và vuốt để chiến đấu, nó xé mất miếng lông của gấu nhưng cuộc chiến chưa dừng lại. :v :v từ đó bạn triển thành câu chắc okie nhỉ.. ^_^

Tuệ Mặc Khiết

Học sinh
Thành viên
11 Tháng chín 2017
65
108
36
Đắk Lắk
THCS Trần Hưng Đạo
Cái này nếu viết về cuộc chiến giữa gấu và hổ cũng được á bạn.
Kiểu như lúc đi khám phá về thế giới hoang dã, sau khi chụp hình một con cú dễ thương thì bông nghe tiếng gầm rú dữ dội rồi theo tiếng gầm thì phát hiện sau bụi cỏ có gấu và hổ đang giao đấu, hổ dùng nanh và vuốt để chiến đấu, nó xé mất miếng lông của gấu nhưng cuộc chiến chưa dừng lại. :v :v từ đó bạn triển thành câu chắc okie nhỉ.. ^_^
Hình như nó hơi hư cấu :v [Con vật mà như siu nhận ] VI DIỆU :"> Nhưng cảm ơn vì đã góp ý r107

• Like
Reactions: Shmily Karry's

Hạ Mộcc

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng chín 2017
333
737
109
Vĩnh Phúc
Hãy viết một đoạn văn trong đó có sử dụng các trường từ vựng sau: Gấu, cú, nanh, vuốt, hổ, nhai, xé, gầm, lông.!
=> Theo mình là đề tài viết về vườn thú.
Cần giúp đỡ [Xin cảm ơn] r106
Bạn có thể sử dụng ý tưởng về bài thơ Nhớ Rừng của Thế Lữ. Nếu học đến trường từ vựng thì học qua bài thơ đó rồi ạ:p
Kiểu như là miêu tả về con hổ trong bài thơ hay là cuộc sống trong rừng sâu và vườn bách thú chẳng hạn,..:D
Có vẻ hơn hư cấu:p

• Like
Reactions: Tuệ Mặc Khiết

Tuệ Mặc Khiết

Học sinh
Thành viên
11 Tháng chín 2017
65
108
36
Đắk Lắk
THCS Trần Hưng Đạo
Bạn có thể sử dụng ý tưởng về bài thơ Nhớ Rừng của Thế Lữ. Nếu học đến trường từ vựng thì học qua bài thơ đó rồi ạ:p
Kiểu như là miêu tả về con hổ trong bài thơ hay là cuộc sống trong rừng sâu và vườn bách thú chẳng hạn,..:D
Có vẻ hơn hư cấu:p
Để mình tìm đọc chứ mình chưa học qua bài thơ này bao giờ cả :) Cảm ơn bạn góp ý =33

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga

Hạ Mộcc

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng chín 2017
333
737
109
Vĩnh Phúc
Bài viết quá lủng củng:" ..chú voi con kia và con gấu mẹ đó...'':confused:
Và còn rất nhiều chi tiết khác.
Bài viết của cậu có sáng tạo nhưng phần thân bài, kết bài lại không ăn nhập với thân bài. Thân bài có vẻ như đang kể về 1 chuyến thăm sở thú nhưng lại không đề cập vào chuyện đó, vân vân và mây mây....o_O
Ý kiến của mình, có chỗ nào không đúng thì cho mình xin lỗi nha:p

• Like

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Bài viết của cậu có sáng tạo nhưng phần thân bài, kết bài lại không ăn nhập với thân bài. Thân bài có vẻ như đang kể về 1 chuyến thăm sở thú nhưng lại không đề cập vào chuyện đó, vân vân và mây mây....o_O
Chết thật, nếu nói như bạn mik sẽ bắt lỗi bạn k đọc kì đề, viết ĐOẠN văn k phải bài VĂN

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Đoạn văn thì không cần câu mở đoạn, thân đoạn và kết đoạn và bạn?
Nhưng bạn ns mở bài, thân BÀI, kết BÀI thây.

Tuệ Mặc Khiết

Học sinh
Thành viên
11 Tháng chín 2017
65
108
36
Đắk Lắk
THCS Trần Hưng Đạo
Đề này đối với mình khó vì phải tìm trường từ vựng cho khớp mà không bị rời rạc, mở-thân-kết phải kết hợp chặt chẽ với nhau, viết làm sao cho ngắn gọn [Nếu là bài văn thì mình làm được còn đoạn thì hơi ... -_-]

Tuệ Mặc Khiết

Học sinh
Thành viên
11 Tháng chín 2017
65
108
36
Đắk Lắk
THCS Trần Hưng Đạo
Từ nhỏ, tôi đã rất yêu thích nhân vật gấu trong bộ hoạt hình tuổi thơ, và hôm nay, tôi đã được đi thăm sở thú, được gặp những chú gấu và nhiều loài động vật khác [Mở bài ,mấy cậu nhận xét dùm mình nhé] :v Mặc dù nó hơi g
Anh lộn, con hổ ms có răng nanh
Haha =33 Một sự nhầm lẫn thú vị :v

• Like
Reactions: Hạ Mộcc

Hạ Mộcc

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng chín 2017
333
737
109
Vĩnh Phúc
Từ nhỏ, tôi đã rất yêu thích nhân vật gấu trong bộ hoạt hình tuổi thơ, và hôm nay, tôi đã được đi thăm sở thú, được gặp những chú gấu và nhiều loài động vật khác [Mở bài ,mấy cậu nhận xét dùm mình nhé] :v Mặc dù nó hơi g

Haha =33 Một sự nhầm lẫn thú vị :v
Mở bài của cậu rất hay, hợp với bài kia, trong bài của bạn @Ngọc Đạt còn có 1 số câu cần sửa. Thêm kết bài kiểu như là: Buổi đi thăn sở thú thật vui và thú vị. Hay đại loại như vậy mình nghĩ là ok rồi:p

• Like
Top Bottom