Văn Viết đoạn văn có sử dụng biện pháp tu từ

Nguyễn Thành Nghĩa

Cao thủ Vật lí
Thành viên
21 Tháng mười hai 2017
677
534
194
18
Quảng Ngãi
THCS

Eliza Zoey

Học sinh
Thành viên
12 Tháng mười 2017
134
186
46
TP Hồ Chí Minh
Trường .......
giúp mình vs hãy viết mọt đoạn văn hủ đề từ chọn có sd biện pháp tu từ(ẩn dụ, hoán dụ, so sánh,..)
Ghi chi tiết nha
ko chép mạng
Thanks các bạn nhìu
Bạn ghi sai chính tả ( ...Hãy viết một đoạn văn chủ đề tự chọn...?), vậy đúng ko?

nguyễn nhất mai <Yến Vy>

Trùm vi phạm
Thành viên
19 Tháng mười hai 2017
2,031
2,280
389
Hưng Yên
trường học là chs
giúp mình vs hãy viết mọt đoạn văn hủ đề từ chọn có sd biện pháp tu từ(ẩn dụ, hoán dụ, so sánh,..)
Ghi chi tiết nha
ko chép mạng
Thanks các bạn nhìu
con sông quê em đẹp và xanh mát. sáng sớm , không khoác lên mình chiếc áo lụa đào tươi thắm trong ánh ban mai vừa nó rạng đông. sông lúc những cơn sóng nhẹ nhàng vỗ vào hai bên bờ nô đuà chào ngày mới . sông dịu dàng e ấp . nhưng đến khi bóng tôi bao chùm nơi đây thì sông là một bà hoàng lộng lẫy. em có thể cảm nhận được bộ trang phục lấp lánh ayys

Yuuki Asuna

Học sinh mới
Thành viên
27 Tháng bảy 2018
22
6
6
17
Hà Nội
Trung học cơ sở Thạch Thất
Ai đã từng đến quê hương tôi hẳn sẽ không thể quên được khung cảnh thiên nhiên tươi đẹp vào mỗi buổi sớm mai. Bầu trời ửng hồng, cao vời vợi và rộng. Trên trời, nhũng cô mây, cậu mây bồng bềnh như những chiếc kẹo bông đang vui đùa cùng làn gió sớm.Ông mặt trời tròn xoe, ửng hồng còn e ấp sau lũy tre làng, tỏa ánh sáng lấp lánh như hình rẻ quạt lung linh sắc màu rực rỡ. Từng đàn chim ríu rít bay về đua nhau hát ríu rít trên những hàng dây điện như thể chúng đang gẩy đàn vậy. Những giọt sương long lanh đọng trên lá như những viên pha lê sáng lấp lánh. Làn gió nhè nhẹ thổi mơn man trên những cành cây, ngọn cỏ.Cánh đòng lúa như 1 tấm thảm khổng lồ màu vàng rực rỡ trải dài mênh mông. Ven cánh đồng là dòng sông quê uốn mềm như dải lụa xanh nhẹ nhàng. Vào mỗi buổi sớm mai, con sông mới êm đềm, đáng yêu làm sao! Dưới ánh nắng bình minh, mặt sông lấp lánh, lăn tăn những gợn sóng. Cây cầu dường như chỉ có lúc này mới tranh thủ soi mk xuống mặt sông. Phía xa xa vút tầm mắt theo con đê làng là dãy núi xanh mờ chừng như chưa tan sương sớm. Cả ko gian thiên nhên quê hương tôi thật đẹp và yên bình như 1 bức tranh vậy. Càng yêu quê hương tươi đẹp biết bao nhiêu, tôi càng tự nhủ phải chăm chỉ hk tập để sau này góp phần xây dựng quê hương tươi đẹp hơn

• Like
Reactions: baochau1112
Top Bottom