Văn 10 Viết đoạn văn _Nghị luận xã hội - Tư tưởng đạo lý

Tiểu Nhân Mã _ ARMY

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng ba 2017
55
75
86
20
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Viết đoạn văn bàn về câu nói sau
" Đừng nói tất cả những gì mình biết; đừng tin tất cả những gì mình nghe; đừng làm tất cả những gì mình có thể làm. (Ngạn ngữ Bồ Đào Nha) "
Ừm ... đọc thì có thể hiểu sơ sơ nhưng mình không biết nên trình bày những ý nào nữa. Mấy bạn cho mình các ý chính cũng được :p:p:p

Last edited:

_ Yub _

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng sáu 2017
802
904
144
19
Hưng Yên
THPT
Viết đoạn văn bàn về câu nói sau
" Đừng nói tất cả những gì mình biết; đừng tin tất cả những gì mình nghe; đừng làm tất cả những gì mình có thể làm. (Ngạn ngữ Bồ Đào Nha) "
Ừm ... đọc thì có thể hiểu sơ sơ nhưng mình không biết nên trình bày những ý nào nữa. Mấy bạn cho mình các ý chính cũng được :p:p:p
bạn đi từng ý một : câu nói là bài học về cách ứng xử đối với mỗi người
_ Đừng nói tất cả những gì mik biết
+ Dù bạn có hiểu biết sâu rộng , giỏi giang đến đâu đi chăng nữa thì cũng đừng tỏ ra mik là người hiểu biết , phải biết khiêm tốn , cẩn trọng trong mọi lời nói
_Đừng tin tất cả những gì mà mik nghe
+ Luôn cẩn thận , ý thức về những điều mik lắng nghe , ko đc quá nhẹ dạ cả tin , bn có thể sẽ nhận sự thiệt thòi ko đáng có về phía mik
_ Đừng làm tất cả những gì mik có thể làm
+( theo ý hiểu của mik ) :có thể bn giỏi giang có thể làm tốt mọi việc nhưng đừng vì thế mà tranh giành công việc của người khác , hãy để những người khác( có thể là người kém cỏi hơn bn , họ cần có kĩ năng làm việc tốt hơn ) có thể làm c/v mik mong muốn và thành công theo cách của riêng họ ( hình như có gì đó sai sai :>)

Top Bottom