Văn Viết bài văn cô giáo bảo là chép trên mạng nên cho 6 điểm

Minhchau.135

Học sinh
Thành viên
13 Tháng chín 2017
110
41
26
22
Long An
THPT Nguyễn Trung Trực
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em học lớp 10 tuần trước cô phát bài viết văn số 1 của em với lời phê như sau: "NÊN COPY CÓ SÁNG TẠO, EM LÀ NGƯỜI MIỀN NAM MÀ". Em xin thuật lại toàn bộ như sau:

Đề văn cô cho tự chọn, về nhà làm:

Hãy viết lại cảm nghĩ chân thực của anh chị về thiên nhiên và đời sống của con người trong thời khắc chuyển mùa.

Em đã phải tốn 2 ngày trời để hoàn thành bài văn. Em dám thề rằng mình không có copy một chữ nào trên mạng, trong sách.

Em tức quá lên khiếu nại với cô, thì cô chỉ xin lỗi em rồi gạch bỏ cái lời phê ấy nhưng số điểm vẫn giữ y nguyên.

Em không can tâm

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,748
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Em học lớp 10 tuần trước cô phát bài viết văn số 1 của em với lời phê như sau: "NÊN COPY CÓ SÁNG TẠO, EM LÀ NGƯỜI MIỀN NAM MÀ". Em xin thuật lại toàn bộ như sau:

Hãy viết lại cảm nghĩ chân thực của anh chị về thiên nhiên và đời sống của con người trong thời khắc chuyển mùa.

Em đã phải tốn 2 ngày trời để hoàn thành bài văn. Em dám thề rằng mình không có copy một chữ nào trên mạng, trong sách.

Em tức quá lên khiếu nại với cô, thì cô chỉ xin lỗi em rồi gạch bỏ cái lời phê ấy nhưng số điểm vẫn giữ y nguyên.

Em không can tâm
Có thể a nói nhẹ nhàng với cô hoặc là bảo bố mẹ lấy công bằng cho mình nhé
Chúc anh thành công <3

Minhchau.135

Học sinh
Thành viên
13 Tháng chín 2017
110
41
26
22
Long An
THPT Nguyễn Trung Trực
Em à giai cấp nô lệ khi nào mới có thể lật đổ được chủ nô?
Anh là người nửa Nam nửa Bắc anh yêu miền Bắc nên viết về mùa Đông của Hà Nội thì lại bụ cô bảo là cảm xúc giả tạo???????????

Có thể nói là cô giáo trù a rồi
Anh dám nói lớn rằng bài viết của mình phải được 8 điểm trở lên. Nhưng nó đã quyền lực làm nghẹn cổ họng anh lại...

Last edited by a moderator:

hanh2002123

Cựu Phụ trách nhóm Anh | Cựu Mod Văn
Thành viên
3 Tháng một 2015
2,257
2,494
524
21
Bắc Giang
Trường Đại học Ngoại Ngữ - Đại học Quốc Gia Hà Nội

Em không can tâm
Bạn chụp bài viết lên đây để mọi người có cái nhìn khách quan hơn không nhỉ :)

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
Anh là người nửa Nam nửa Bắc anh yêu miền Bắc nên viết về mùa Đông của Hà Nội thì lại bụ cô bảo là cảm xúc giả tạo???????????

Anh dám nói lớn rằng bài viết của mình phải được 8 điểm trở lên. Nhưng nó đã quyền lực làm nghẹn cổ họng anh lại...
cô giáo phân biệt vùng miền ồi
không thê tin được

shirona

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2017
392
243
94
Hà Nội
trường hợp này e chưa từng gặp phải nên chắc chắn sẽ không thể hiểu hết được tâm trạng của anh nên e chỉ muốn nói là: chúc anh được điểm cao trong những bài văn tiếp theo ( nói thêm: kiểu này nếu cô giáo mà trù anh thì anh nên chuẩn bị tinh thần ứng phó với cô giáo trong tương lai thôi :D:) )

• Like
Reactions: hanh2002123

Minhchau.135

Học sinh
Thành viên
13 Tháng chín 2017
110
41
26
22
Long An
THPT Nguyễn Trung Trực
cô giáo phân biệt vùng miền ồi
không thê tin được
Đúng nếu nói đúng hơn là phân biệt chủng tộc.

trường hợp này e chưa từng gặp phải nên chắc chắn sẽ không thể hiểu hết được tâm trạng của anh nên e chỉ muốn nói là: chúc anh được điểm cao trong những bài văn tiếp theo ( nói thêm: kiểu này nếu cô giáo mà trù anh thì anh nên chuẩn bị tinh thần ứng phó với cô giáo trong tương lai thôi :D:) )
Cám ơn em. Chúc em học tốt. Em đừng lo khi giai cấp bị bóc lột đạt tới giới hạn của sức chịu đựng thì đừng nói là chủ nô hay hoàng đế cũng sẽ đều quỳ xuống mà cầu xin chúng ta.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: shirona

Rose Diamond

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng mười 2017
6
0
1
18
TP Hồ Chí Minh
Cô giáo gì mà phân biệt thật thui chúc anh điểm cao nhé (thứ lỗi nếu em nhầm nhe cug đâu phải dựa vào giọng của anh thì nói anh là người Nam đâu.Em sinh ra ở nam và cug noi giong nam thi chắc gì em đã là nam em Trung mà đúng là phân biệt thật

Minhchau.135

Học sinh
Thành viên
13 Tháng chín 2017
110
41
26
22
Long An
THPT Nguyễn Trung Trực
Cô giáo gì mà phân biệt thật thui chúc anh điểm cao nhé (thứ lỗi nếu em nhầm nhe cug đâu phải dựa vào giọng của anh thì nói anh là người Nam đâu.Em sinh ra ở nam và cug noi giong nam thi chắc gì em đã là nam em Trung mà đúng là phân biệt thật
Cha anh là người Bắc, mẹ anh là người Nam anh sống trong Nam, anh được ra Bắc khoảng 3 - 4 lần.

Cám ơn em.

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy

Em không can tâm
em đọc sơ qua thì biết được là anh làm một bài văn liên quan đến bốn mùa trong năm
anh là người miền nam nhưng lại viết một bài văn nói về sự chuyển mùa của miền bắc nên cô giáo cho rằng anh copy mạng vì ở trên mạng có rất nhiều bài của học sinh nói về miền bắc,và đặc biệt hơn nữa là em khẳng định một điều bài anh rất hay,vì nếu bài anh không hay thì cô giáo anh cũng không cho rằng là anh chép mạng đâu
hay tự hào vì điều này
thay vì bức xúc anh cứ tiếp tục phát huy các bài hay như này thì cô sẽ suy nghĩ lại thôi :)

Minhchau.135

Học sinh
Thành viên
13 Tháng chín 2017
110
41
26
22
Long An
THPT Nguyễn Trung Trực
em đọc sơ qua thì biết được là anh làm một bài văn liên quan đến bốn mùa trong năm
anh là người miền nam nhưng lại viết một bài văn nói về sự chuyển mùa của miền bắc nên cô giáo cho rằng anh copy mạng vì ở trên mạng có rất nhiều bài của học sinh nói về miền bắc,và đặc biệt hơn nữa là em khẳng định một điều bài anh rất hay,vì nếu bài anh không hay thì cô giáo anh cũng không cho rằng là anh chép mạng đâu
hay tự hào vì điều này
thay vì bức xúc anh cứ tiếp tục phát huy các bài hay như này thì cô sẽ suy nghĩ lại thôi :)

Cám ơn em. Chúc em học giỏi nha!

Dollee's Pii's

Học sinh tiến bộ
Thành viên
28 Tháng hai 2017
186
201
151
21
trên mặt đất dưới mặt trời
Mình nghĩ bạn nên cố gắng chứng minh thực lực của mình ở bài viết sau vì theo những gì bạn kể thì có lẽ bài văn của bạn rất hay và sau khi bạn nói với cô rằng mình không chép mạng thì hình như cô vẫn chưa tin đâu

Băng Tâm Như Ngọc

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng ba 2017
401
564
189

Em không can tâm
Chịu thôi bạn
Ngày xưa có 1 vụ ở lớp mình
Hs viết tâm thư hẳn hoi cả lớp đồng lòng ủng hộ ( biểu tình cả cô cơ) nhưng cái kết vẫn vậy, bị cô trù dập suốt 4 năm học cấp 2
Nhg có 1 vụ cô đánh hs, cả lớp lại viết đơn 40 chữ ký khiếu nại và cô kia bị kỉ luật
Haizzz , do duyên,

Top Bottom