Văn 6 Viết 1 đoạn văn nêu suy nghĩ của em về 1 điều em cho là đáng quý, đáng trân trọng nhất đối với em

Chử Bảo Nhi

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng mười 2019
219
50
51
Hà Nội
THCS Vạn Phúc

sticks

Học sinh
Thành viên
16 Tháng mười một 2018
78
195
36
17
Hà Nội
Tiền Yên
Đối với em, điều đáng quý nhất trên đời chính là mẹ - người mẹ đã làm nên em ngày hôm nay. Mẹ em không phải là một con người quá hoàn hảo. Mẹ không có một thân mình mảnh mai, hay một đôi tay mềm mại. Trái lại bàn tay mẹ gầy guộc, chai sạm. Mẹ cũng không trang điểm, không son phấn, không ăn mặc xa xỉ. Nhưng kiến thức của mẹ chưa bao giờ là ít cả. Mẹ bảo ngày xưa không được học nhiều nhưng những trải nghiệm đã tôi luyện mẹ. Em không thể tưởng tượng được nếu không có những lời răn dạy của mẹ, em sẽ ra sao. Mẹ nói nhiều về những câu ca dao, tục ngữ hay thành ngữ, châm ngôn. Mẹ rất tâm lí và văn minh. Nếu em có mắc lỗi, mẹ chưa từng đánh mắng. Mẹ để em tự ngẫm, mẹ nói bóng gió bằng một câu châm ngôn của những nhân vật nổi tiếng. Mẹ không quá chiều chuộng con cái, mẹ trân trọng những sở thích của con. Mẹ tạo mọi điều kiện cho em để em được chinh phục những đam mê, sở thích của mình. Những lời khuyên của mẹ đối với em giống như những cẩm nang vàng. Nó sẽ nâng bước đời em, dẫn dắt em vào đời. Cảm ơn mẹ, cảm ơn vì tất cả mẹ dành cho con.

• Like
Reactions: wyn.mai
Top Bottom