Toán 11 Vẽ hình không gian.

anhlop755@gmail.com

Học sinh
Thành viên
1 Tháng một 2018
180
18
26
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người cho em hỏi: giả sử vẽ trực tâm đáy tam giác thì có cần phải vẽ tam giác nhọn để trực tâm nằm trong miền không ạ, nếu vẽ tam giác tù thì mình vẫn quy ước nó trong miền được không ạ. Ngoài ra vẽ trọng tâm, trung điểm có cần phải vẽ đúng không ạ.

luandz

Học sinh
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
27 Tháng bảy 2020
127
82
46
19
Thanh Hóa
Trường THPT Triệu Sơn 1
Mọi người cho em hỏi: giả sử vẽ trực tâm đáy tam giác thì có cần phải vẽ tam giác nhọn để trực tâm nằm trong miền không ạ, nếu vẽ tam giác tù thì mình vẫn quy ước nó trong miền được không ạ. Ngoài ra vẽ trọng tâm, trung điểm có cần phải vẽ đúng không ạ.
Cứ vẽ theo đúng tỉ lệ như hình phẳng, không được quy ước nếu đáy là tam giác tù, còn khi mình vẽ mà bị thành tam giác tù thì mình theo đề bài cứ tính tỉ lệ rồi vẽ vào hình, nếu không có nữa thì bóc ra thành hình phẳng rồi cân tỉ lệ vẽ vào hình bởi vì nếu quy ước sai có thể vẽ lệch hoặc sai gây khó nhìn có thể làm sai.

anhlop755@gmail.com

Học sinh
Thành viên
1 Tháng một 2018
180
18
26
Cứ vẽ theo đúng tỉ lệ như hình phẳng, không được quy ước nếu đáy là tam giác tù, còn khi mình vẽ mà bị thành tam giác tù thì mình theo đề bài cứ tính tỉ lệ rồi vẽ vào hình, nếu không có nữa thì bóc ra thành hình phẳng rồi cân tỉ lệ vẽ vào hình bởi vì nếu quy ước sai có thể vẽ lệch hoặc sai gây khó nhìn có thể làm sai.
:)) vẽ tam
không phải quan hệ vuông góc không được bảo toàn trong vẽ hình không gian à?

luandz

Học sinh
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
27 Tháng bảy 2020
127
82
46
19
Thanh Hóa
Trường THPT Triệu Sơn 1
:)) vẽ tam

không phải quan hệ vuông góc không được bảo toàn trong vẽ hình không gian à?
phải nhưng mình phải quy ước ngay từ đầu theo đề, ví dụ đề cho AB và AC vuông góc, nếu bạn vẽ vào giấy không vuông mà có nhiều đường liên quan thì mình phải vẽ tỉ lệ tương ứng về góc phải bù nhau nếu có đường khác vuông góc,v.v...

Top Bottom