Về cuộc thi tú tài số

Q

quang1234554321

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Về cuộc thi tú tài số diễn ra vào mỗi sáng chủ nhật hàng tuần , từ 9h - 10h (AM) .
Tôi xin có ý kiến về thời gian tổ chức thi .

Qua ý kiến của bạn bè và của chính bản thân , tôi thấy thời điểm thi tú tài số vào 9h - 10h không được hợp lý . Tuy là ngày chủ nhật - ngày nghỉ nhưng phần lớn học sinh lớp 12 đều phải đi học thêm . Do vậy , dù muốn thi nhưng nhiều học sinh không thể thi vào thời điểm 9h - 10h (AM) . Thực tế của bản thân và 1 số bạn bè , nhận thấy đã có 1 phần học sinh bỏ học để ở nhà dự thi tú tài số . Việc làm này có lẽ là bất đắc dĩ . Vì dự thi tú tài số là 1 niềm ao ước của nhiều người và việc học trên lớp là việc quan trọng của bất cứ học sinh lớp 12 nào .

Từ đó thấy được 1 phần nhỏ của tiêu cực trong tổ chức thời điểm thi . Đó là việc các học sinh bỏ học ở nhà thi . Đối với lớp 12 - chuẩn bị cho việc thi tốt nghiệp và đại học , 1 buổi học là rất quan trọng với họ , mất 1 buổi học xem như mất 1 phần nhỏ kiến thức , dù là phần nhỏ nhưng tích tiểu thành đại nên cũng ko thể xem thường 1 buổi học được .

Tất nhiên cuộc thi tú tài số là 1 cuộc thi có vô cùng bổ ích cho học sinh .

Vì vậy , yêu cầu các ban tổ chức cuộc thi xem xét lại thời điểm thi của sáng chủ nhật cho hợp lý để mọi học sinh đều có thời gian để tham gia và ko ảnh hưởng tới việc học trên lớp của họ

Mong mem , mod , smod cùng anh admin vào cho ý kiến

C

cry_cry_love

kiến nghị rồi nhưng mà BQT k chấp nhận
hôm trước nghri thi lý,kết quả là bỏ mất 1 bài ktra điạ,ghi danh vào sổ đầu bài vì giấy phép k được chấp nhận (mặc dù đã có chữ kí của mẹ tớ =(( )
NẢN =((

L

letrongnhat123

Theo em thì ban tổ chức nên chọn thời điểm thi vào lúc 10h- 11h (AM) là hợp lý nhất . Vì khi đó ai cũng đi học về rồi .
Còn chuyện bạn cry kiến nghị mà không được chấp thuận thì chắc có có riêng bản thân bạn kiến nghị à , như thế thì khó .
Các bạn ủng hộ Kiến nghị của quang1234554321 đi nào .
Nếu kiến nghị lần này không được thì xin ban tổ chức cho lý do ạ

B

biettuot_nghiadan

9-10h là hợp lí rùi còn j. thời điểm đó tinh thần đang sảng khoái làm mới dc điểm cao chứ. đợi đến 11h thì làm j nữa. nếu chuyển được lịch thì nên chuyển sang buổi tối.

L

letrongnhat123

9-10h là hợp lí rùi còn j. thời điểm đó tinh thần đang sảng khoái làm mới dc điểm cao chứ. đợi đến 11h thì làm j nữa. nếu chuyển được lịch thì nên chuyển sang buổi tối.

nếu nói thời gian làm bài sảng khoái thì 7h-8h ko phải sảng khoái hơn à bạn , nhưng thời điểm như thế nào cho phù hợp với mọi người . Để có nhiều người thi và càng chứng tỏ chất lượng của cuộc thi này chứ

B

biettuot_nghiadan

theo mình cứ tổ chức vào buổi tối. lúc đó cũng chẳng có ai bận mà lại yên tĩnh đê làm

L

letrongnhat123

buổi tối có vẻ cũng ko ổn lắm , vì cũng có người học ca đêm mà bạn , thế nên tốt nhất là buổi trưa
Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào

Q

quang1234554321

Các bạn vào cho ý kiến đi , ai cảm thấy ý kiến của tớ là đúng thì ủng hộ , còn ai thấy ko hợp lý thì cứ phản bác thoải mái . Vì đây là topic lấy ý kiến đóng góp của mọi người để ban tổ chức cuộc thi tú tài số xem xét và sắp xếp cho phù hợp . Mọi người nhớ cho ý kiến nhé ! Thank !

P

pqnga

10 đến 11g thì mọi người còn phải nấu cơm ăn cơm chứ!!
9g là hợp lí nhất
@cry sao lại bỏ kiểm tra địa để ở nhà thi TTS vậy?? ko nên đâu... thi TTS là chuyện tốt nhưng nếu vì nó mà bỏ trên lớp thì ko đc..... TTS chỉ là bổ sung kiến thức và rèn kĩ năng thêm cho mình mà thôi còn trên lớp mới là chuyện chính..nhỉ!!
@ban diễn đàn xem xét lại kết quả cho Cry đi ...

L

letrongnhat123

10 đến 11g thì mọi người còn phải nấu cơm ăn cơm chứ!!
9g là hợp lí nhất
@cry sao lại bỏ kiểm tra địa để ở nhà thi TTS vậy?? ko nên đâu... thi TTS là chuyện tốt nhưng nếu vì nó mà bỏ trên lớp thì ko đc..... TTS chỉ là bổ sung kiến thức và rèn kĩ năng thêm cho mình mà thôi còn trên lớp mới là chuyện chính..nhỉ!!
@ban diễn đàn xem xét lại kết quả cho Cry đi ...

Bạn cry đang còn bỏ học để thi , còn bạn thì bảo là phải nấu cơm , bạn có đùa ko vậy . mod mà lại đi spam thế , chuyện học hành ko quan trọng bằng nấu cơm à bạn

L

lazymen

mình ủng hộ ý kiến của Quang .Bản thân mình và các bạn học của mình cũng thế bận đi học buổi sáng nên không thể nào tham gia tú tài số được .Mình rất mong BQT xem xét lại giờ thi để tạo điều kiện cho mọi người cùng tham gia.Thời gian buổi trưa là thích hợp nhất

H

harry18

Đúng rồi, thời gian từ 9h đến 10 h mỗi chủ nhật hàng tuần và cả 3h đến 4h chiều nữa cũng không được hợp lí. Tuần vừa rồi, tớ cũng đã phải bỏ một buổi học toán để ở nhà thi. Trong một box khác có tham khảo ý kiến của các mem cũng đã có rất nhiều ý kiến không đồng tình với lịch trên ( http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=32014 ), và cũng có rất nhiều người ủng hộ thời gian thi ban đêm nhưng chưa được đáp ứng. Có thể ban quản trị bận nhưng mong bây giờ ban quản trị hãy xem xét lại một lần nữa để có nhiều người không phải bỏ học hơn. Đây là điều mà rất nhiều người đã kiến nghị. Mong được giúp đỡ!

Last edited by a moderator:
T

thanhhai12a2

thế thì cũng khó lắm, vì mỗi người có một lịch học riêng, muốn tổ chức giờ thi phù hợp với tất cả mọi người thì gần như không thể, trong khi tổ chức vào giờ nghỉ trưa, nghỉ chiều thì hơi phi khoa học :(
tại sao không tổ chức thi lấy hẳn 2,3 tiếng gì đó như ngày xưa đi đi,mỗi giờ một đề có phải đỡ hơn không :-/

Q

quang1234554321

Các bạn vào cho ý kiến về việc này ! Sáng mai lại thi rồi nhưng chưa biết ban tổ chức đã nhận được kiến nghị này chưa ! Nhưng dù sao tôi vẫn mong các bạn vào đóng góp ý kiến để cuộc thi được tổ chức hợp lý hơn . Thank !

Top Bottom