Về chọn trường

H

huy_michael

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em đã là học sinh lớp 13 và quyết định thi lại ĐH ở năm nay (2014), vì 1 phần còn học ĐH kết hợp tự ôn luyện ở nhà nên em ko tự tin rằng khả năng đỗ vào các trường top của em sẽ cao nên em định chọn thi ngành IT ở HV Bưu Chính Viễn Thông nhưng nghe nhiều năm trở lại đây chất lượng của trùơng càng ngày càng đi xuống nên em cũng có đôi chút băn khoăn và lo sợ :( mọi người tư vấn giúp em với ạ

M

minhhvq

Nếu chọn IT thì HV Bưu chính Viễn Thông là lựa chọn phù hợp rồi em. hơn nữa ĐH cũng chỉ trang bị cho em kiến thức căn bản, em hãy chuẩn bị cho mình tâm lí là tự trang bị các kỹ năng khác để cho mình nhiều cơ hội nghề nghiệp hơn nhé.
Chúc em thành công.

A

amadaliti

Nếu bạn xác định theo IT thì ý kiến của mình "cái gì không biết hãy tra google, hãy tìm thật sâu vào"
Trường nào cũng như trường nào thôi - giảng viên chỉ cho mình cái cần câu còn muốn có con cá bạn phải tự cách câu thôi.
Học IT phải mày mò, phá phách thì nói thật chỉ cần có 1 hướng là vẫn có thể giỏi hơn những sv trường TOP như FPT, CNTT, HOA SEN, ...v.v ỷ y lười học

Top Bottom