Vật lí vật lý 8

Nguyễn Mai Dương

Học sinh mới
Thành viên
4 Tháng tám 2017
3
0
11
20
Quảng Ngãi
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Một bình thông nhau hình chữ U mỗi nhánh có tiết diện 0.5dm2 chứa 2 lít gồm dầu và nước được ngăn cách bởi khóa K.

a) Hiện tượng gì xảy ra khi ta mở khóa K.

b)Tính độ chênh lệch giữa 2 mực chất lỏng,lượng chất lỏng ở chỗ thông nhau coi như không đáng kể.Cho biết trọng lượng riêng của nước là 1000N/m3, trọng lượng riêng của dầu là 8000N/m3.

Trịnh Hoàng Quân

Học sinh tiến bộ
Thành viên
15 Tháng ba 2017
540
664
169
22
Một bình thông nhau hình chữ U mỗi nhánh có tiết diện 0.5dm2 chứa 2 lít gồm dầu và nước được ngăn cách bởi khóa K.

b)Tính độ chênh lệch giữa 2 mực chất lỏng,lượng chất lỏng ở chỗ thông nhau coi như không đáng kể.Cho biết trọng lượng riêng của nước là 1000N/m3, trọng lượng riêng của dầu là 8000N/m3.
cái này đề bài hơi sai sai, cả 2 nhánh mỗi nhánh chứa 2 lít dầu , nhánh kia chứa 2 lít nước hay mỗi bên 1l vậy bn

Triêu Dươngg

Cựu Phụ trách nhóm Vật lí
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng một 2016
3,897
1
8,081
939
Yên Bái
THPT Lê Quý Đôn <3
cái này đề bài hơi sai sai, cả 2 nhánh mỗi nhánh chứa 2 lít dầu , nhánh kia chứa 2 lít nước hay mỗi bên 1l vậy bn
Đọc kĩ đề vào là tổng thể tích nước và dầu ở 2 nhánh là $2l$
p/s: @Lưu Thị Thu Kiều bé xử đc k? :D
bạn à
lượng nước ở hai nhánh là bằng nhau hay không hả bạn
Bằng sao đc!!?

Nguyễn Mai Dương

Học sinh mới
Thành viên
4 Tháng tám 2017
3
0
11
20
Quảng Ngãi

Đọc kĩ đề vào là tổng thể tích nước và dầu ở 2 nhánh là $2l$
p/s: @Lưu Thị Thu Kiều bé xử đc k? :D

Bằng sao đc!!?
Cô cho tớ bài như thế.Tớ không biết phải làm sao cả.

bạn à
lượng nước ở hai nhánh là bằng nhau hay không hả bạn
Tớ không biết nữa cô cho đề như vậy.

Hay là tớ ghi sai đề?

Last edited by a moderator:

Trịnh Hoàng Quân

Học sinh tiến bộ
Thành viên
15 Tháng ba 2017
540
664
169
22
Tớ không biết nữa cô cho đề như vậy.
Áp dụng công thức sau ban nhé:
gif.latex

Nếu p ( áp suất) bên nào cao hơn thì lượng chất lỏng bên ấy khi mở khóa K sẽ chàn sang bình bên kia cho đến khi áp suất 2 bên bằng nhau

Top Bottom