[Vật lý 7]Nhóm học vật lý

T

thienlong_cuong

lÊCH về phía thước vì đơn giản thước sau khi bị cọ xát thì có thể hút các vật khác
```````Sorry! Mình là 1 đứa khá ngu lý vì thế nhờ các bạn chỉ bảo thêm ~~~~~~~~~~~~~~

4

40phamkinhvy

vì thước nhựa bị nhiễm điện nên thước có khả năng hút các vật nhẹ khác ( ta coi từng giọt nước là vật nhẹ )\Rightarrowkhi đưa thước lại gần tia thì nó hút tia nước làm tia nước bị cong về phía nó:D;):)|

S

sieusao_baby

Cho mỳnh đăng kí lại nha! Tự nhiên có thằng nào hâm hấp tự nhiên xóa bài của người ta x-( vô duyên
HỌ tên : Dương Thu Hoài
njck yahoo : leewoohyon_1997
Lý do: mún học giỏi lý;iu lÝ ;thíck lý

C

conan193

bài kia mình quên đáp án rồi
mình có bài mới rồi:
hãy cho biết tại sao khi chim đậu trên dây diê ko bị giật thì con người lại có

T

thienlong_cuong

Vì chim đậu chỉ đậu 1 dây nóng hoặc lạnh , không làm thành 1 mạch điện kín . Với lại chân chim có vỏ sừng bao bọc nên cách điện

C

conan193

trời sao giải thích ngắn gọn thế
nên hơi bị thiếu
giải thích rỏ ràng hơn đi

M

mimibili

conan193 ơi!
mình thấy cái đề này theo mình vẫn chưa đúng vì dây điện thì có vỏ bọc cách điện và con người khi cham vào đâu có sao(chỉ trừ khi mạch điên bị hở thôi)
bạn giúp mình giải đáp thắc mắc này nha!

4

40phamkinhvy

quang học : tại sao ta không nhìn thấy những vật phía sau ta?
tại sao gương được làm từ kính mỏng chứ không phải kính dày?:D

T

tear_viem_tear

"tại sao gương được làm từ kính mỏng chứ không phải kính dày?"

===> kâu nj` wen wen, nhưng mj`nh ko pjk jải thích thế nào :D kính hi`nh như có 2 mặt fản xạ hay 2 mặt có ảnh gì đó, nếu như càng dày thì 2 ảnh ở 2 mặt sẽ làm cho hình bị ... "???" (ko pjk nóy seo nưa~) chắc là nhoà hay nóy chung là khó xem

mjnh` nhớ hj`nh như trong sách có đóz :D

D

diep_2802

Mình có câu hỏi này rất thú vị muốn hỏi các bạn:
Khi ta đang bật đài radio chạm vật bằng kim lọai vào ăng teng thì bị rè hiện tượng nhiễu sóng nhưng khi ta chmj các vật không phải bằng kim loại hay chạm trực tiếp tay vào ăng teng thì không bị hiện tượng đó ;););)

S

sweet_angels

caj nay` thi` phai? hoi? ng` phat' minh ra caj radio thoj!!! Ai giai thich dc thi` giai di chu tui thi` botay.com.vn

T

thaopro1230

vì trong kim loại đều có từ trường nên làm nhiễu sóng. Copnf khi để các vật khác thì không bị là do nó không có tù trường
THẾ THÔI :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

V

vodoi97_pt

Mình có câu hỏi này rất thú vị muốn hỏi các bạn:
Khi ta đang bật đài radio chạm vật bằng kim lọai vào ăng teng thì bị rè hiện tượng nhiễu sóng nhưng khi ta chmj các vật không phải bằng kim loại hay chạm trực tiếp tay vào ăng teng thì không bị hiện tượng đó ;););)

hình như liên quan tới electrong tự do :-??

vì trong kim loại đều có từ trường nên làm nhiễu sóng. Copnf khi để các vật khác thì không bị là do nó không có tù trường
THẾ THÔI :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

lực từ trường là gì vậy bạn giải thík cho mình y :D

T

thaihuynhminhtrieu

tên thật thái huỳnh minh triễu
nich hm anhphailamgi_decoem41176
tuổi 16
lý do muốn học tốt lý

T

thaihuynhminhtrieu

chào

mình tên triểu
tuổi 15
nich hm anhphailamgi_decoem41176
lý do củng cố kiến thức củ

4

40phamkinhvy

đố nè
đây là ai?

S

sakura1234

Isaac Newton chứ còn ai vào đây
quá dễ.
cho 1 câu cực dễ nè: tại sao ta có thể nhìn thấy vật qua tấm kính nhưng lại hok nhìn thấy vật qua tấm gỗ

Top Bottom