[vật lý 7] Ampe kế

N

nhoxsoi_kute

bởi vì quy tắc của nó là thế mà bạn ko còn lời giải thích nào nữa đâu nha bạn hoặc bạn có thế coi tại đây

Last edited by a moderator:
V

vumacdinhchi

Anh giải thích ngắn gọn thế này:
ampe kế thường có điện trở rất nhỏ, trong điều kiện lý tưởng còn có thể coi bằng 0
do vậy khi em mắc ampe kế trực tiếp vào 2 nguồn thì giống như nối 2 nguồn bằng dây dẫn điện trở nhỏ vậy, sẽ làm ngắn mạch gây ra cháy nguồn.

Last edited by a moderator:
S

soicon_boy_9x

Theo kiến thức lớp 7 thì không thể giải thích được đâu bạn nhé~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

G

gunnytung

kien thuc lop 7 la vay tui khong giai thich duoc xem lai sach di ha
<chuc hoc gioi nhe , nho cam on tui hen>

S

sonlam_boydepzai

thì cách lắp đặt của nó là vậy rồi chứ bạn hỏi gì nữa. muốn biết thì tự tìm.

T

teucon

Tại sao không được nối hai chốt của Ampe kế trực tiếp với hai cực của nguồn điện?
Moij người giải đáp cho mình với!:khi (23):
Vì: Nếu nối trực tiếp 2 chốt của Ampe kế với hai cực của nguồn điện thì cường độ của dòng điện chạy qua Ampe kế tăng rất nhanh có thể làm cháy hỏng Ampe kế
( Cô giáo mình xác nhận đúng rùi đó, bạn ko phải lo đâu)

• Like
Reactions: huiying235

huiying235

Học sinh
Thành viên
6 Tháng sáu 2015
6
3
21
thì cách lắp đặt của nó là vậy rồi chứ bạn hỏi gì nữa. muốn biết thì tự tìm.
Mk thấy bạn hơi kì đấy! Ng` ta ko biết thì mới đi tìm, đi hỏi ý kiến của mọi ng` chứ! Ai chả biết cách lắp đặt của nó là như thế, vấn đề là lý do vì sao ng` tạo ra nó lại yêu cầu phải lắp như thế! Câu "thì cách lắp đặt của nó là vậy rồi chứ bạn hỏi gì nữa." mk thấy còn thuận tai. Nhg vế sau thì...... Mk chỉ nói ra cảm xúc của mk thoy ha =]]]]]]]]]]]]]]]]

Top Bottom