[Vật lý 6] Nhiệt học

Thảo luận trong 'Nhiệt học' bắt đầu bởi luckystar_love36, 5 Tháng năm 2011.

Lượt xem: 1,918

1. Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

bạn nào giúp giùm mình với:
    hãy giải thích vì sao khi tay ta nhúng vào nước đá quá lâu thì có cảm giác đau
    :-SS

2. huyprohp1

huyprohp1 Guest

vi` khi ta cho tay vao` nuoc' thi` nuoc' bay hoi lay' di 1 phan` nhiet do co the cua ta .va cu tiep' tuc nhu vay thi` luong nhiet bi mat di qua nhieu nen tay ta cam thay dau dau;);):D:mad::rolleyes::rolleyes::-SS|-)%%-b-:)|@-)o=>

3. yeutoan_1998

yeutoan_1998 Guest

4. undomistake

undomistake Guest

==", đó là do thân nhiệt chúng ta giảm mạnh, làm cho các thần kinh xúc giác ở trong nước chết đi, gửi cho ta một tín hiệu điện mà chúng ta gọi là "đau"

5. thiennhan12

thiennhan12 Guest

hay lém mấy bạn ui! quá hay lun!
    tại sao khinh khí cầu lại bay được nào?

Khinh khí cầu có một bộ phận đốt nóng không khí. Không khí phía trong nó có nhiệt độ cao hơn không khí bên ngoài. Vì vậy khối lượng riêng của không khí bên trong khinh khí cầu nhỏ hơn khối lượng riêng của không khí bên ngoài, hay không khí bên trong khinh khí cầu nhẹ hơn môi trường xung quanh nên khinh khí cầu bay lên. dễ ợt mà cứ khoái bịa. nói gì thì nói chứ cũng phải cám ơn tui đó nha

Dân ta phải biết sử ta. Cái gì hẻm biết thì tra... Google

6. một cách giải thích khác
    khi nhúng tay vào nước thì vì nước lạnh hơn cơ thể ta nên nước trong các tế bào sẽ di chuyển ra phần nước bên ngoài lạnh hơn -------> tế bào bị phá huỷ gây ra đau

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted