[vật lý 6]chứng minh sự nở vì nhiệt của chất khí là giống nhau

Thảo luận trong 'Nhiệt học' bắt đầu bởi bdtam, 3 Tháng năm 2010.

Lượt xem: 2,161

1. bdtam

bdtam Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Các anh, các chị, bà con trong chương trình Hocmai.vn giúp em cách chứng minh sự nở vì nhiệt của chất khí là giống nhau^:)^

>>chú ý tiêu đề topic!

Last edited by a moderator: 4 Tháng năm 2010
  2. Bạn chỉ cần làm thí nghiêm thôi:
    VD:Người ta đựng các loại khí vào trong binh(o2,h2,co2,...)tăng nhiệt độ lên bằng nhau và thấy nó nở vì nhiệt giống nhau.
    Sai thì thôi nhé!

3. 40phamkinhvy

40phamkinhvy Guest

thì cho các loại chất khí khác nhau nóng lên cùng 1 nhiệt độ đo thể tích là được
    ;);););););)

4. hoanganh9856

hoanganh9856 Guest

tui thấy cư lấy may cái chai bơm vào đó nhiều loại khi khác nhau hơ nóng binh với cung nhiệt độ la biết ngay í mà<^>:D

5. thực hành thì nói làm j` hả các pạn
    tìm cách khác đi>>>>>>>>>>>>>>>>>>

6. Khí gì mà chẳng là khí, KHÍ cacbonic, ôxi, nitơ......, đều là khí cả => nowr vì nhiệt giống nhau.
    Sai thì thôi nhé.

7. phihauls

phihauls Guest

càc khì đêu nơ vi nhiện của chầt khì giong nhau thât ko tin thu hỏi cô giào đe khàc biềt(-_-!)hi hi

8. nếu mình nhớ không nhầm là nó nở giống nhau (khí lý tưởng còn không lý tưởng mình hem biết ^^)

9. xuixui148

xuixui148 Guest

nhiệt độ cao không khí sẽ nhẹ đi vì lúc đó không khí dãn nở ra làm cho khối lượng của không khí giảm đi nên sự giãn nở của không khí là giống nhau.

10. Các chất khác nhau nở vì nhiệt khác nhau,
    VD:Khí cacbonic,khí oxi,khí nitơ.....vv
    Chúng đều là chất khí cho nên sự nở vì nhiệt của chúng giống nhau.
    Cho nên sự nở vì nhiệt của chất khí là giống nhau.

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted