[Vật lý 6]Câu hỏi hay về trọng lực

L

lehuynhthaomy

Ai giải giúp mình nha !
để kiểm tra của mình nè !
câu hỏi khó :
ĐỂ ĐO ĐỘ CAO CẢU THÁP EFFEL (ÉP-PHEN) NGƯỜI TA SỬ DỤNG ÁP KẾ . Ở CHÂN THÁP , ÁP KẾ CHỈ 76mmHg . Ở ĐỈNH THÁP , ÁP KẾ CHỈ 73.3cmHg . BIẾT TRỌNG LƯỢNG RIÊNG CỦA KHÔNG KHÍ LÀ 12.5N/m3(mét khối) , của thủy ngân là 136000N/m3. TÍNH CHIỀU CAO THÁP EFEL(ÉP -PHEN)
TRÌNH BÀY BÀI GIẢI RA !

L

lehuynhthaomy

Hơi lạc đề tí nha !
Môn ngữ văn :(lớp 8)
đề 1: Trong 4 tác phẩm việt nam đã học ( tôi đi hoc , trong lòng mẹ , tức nước vỡ bờ , lão hạc) em thích nhân vật nào tỏng tác phẩm ? Và giải thích tại sao ?
đề 2: Em hãy cho ý kiến của mình về tác hại bao ni lông ( bài ' thông tin trái đất năm 2002')
đề 3: Em hãy cho ý kiến của mình về các biện pháp khắc phục ở trong sgk về tác hại của bao ni lông . Nó có khắc quan ko ? Và có thể thực hiện được ko ? ( những biện pháp bạn vui long mở sach sgk lớp 8 bài 'thông tin trái đất năm 2002')
nếu bạn nào ko có sách thì để thứ 5 tớ đăng các biện pháp lên cho vì thứ 6 tớ kiểm tra rùi . Các abn5 giúp giùm nha !

T

thongminhchamchi

con người nặng nhất là ở địa cực (đồng ý menhlenhphuonghoang)llllllllllllllllllllllllllllllllllhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh************************aaaaaaaaaa

C

caroline_097

Ai giải giúp mình nha !
câu hỏi khó :
ĐỂ ĐO ĐỘ CAO CẢU THÁP EFFEL (ÉP-PHEN) NGƯỜI TA SỬ DỤNG ÁP KẾ . Ở CHÂN THÁP , ÁP KẾ CHỈ 76mmHg . Ở ĐỈNH THÁP , ÁP KẾ CHỈ 73.3cmHg . BIẾT TRỌNG LƯỢNG RIÊNG CỦA KHÔNG KHÍ LÀ 12.5N/m3(mét khối) , của thủy ngân là 136000N/m3. TÍNH CHIỀU CAO THÁP EFEL(ÉP -PHEN)
TRÌNH BÀY BÀI GIẢI RA !
Lý 6 hả :O
Nhớ hồi mình học lớp 6 đâu có mmHg cmHg gì gì đâu @-)
Lý 8 cũng chả kém cạnh :| Khó :| nhưng hay :)>-:)>-:)>-

C

conan193

vậy theo các bạn
ở đâu 2 đầu của la bàn đều chỉ về một hướng
-----------------------------------------------------------------------------------------------------

M

meocon_chaylonton_gapcuncon

trọng lực là lực hấp dẫn của trái đất tác dụng lên con người chúng ta
lực hấp dãn đó được tính theo công thức

[TEX]F=Gm1m2/r^2[/TEX]

G = 6.67 x 10-11 N.m²/kg²

khi chúng ta ở tâm trái đất tức r=0
=> ko có lực hấp dẫn hay ko có trọng lực

Cho em thắc mắc một xíu: Khi R = 0, tức là F không xác định được như vậy đâu có chứng tỏ là tại tâm TĐ không có tọng lực ??

p/s: Không hiểu vì sao một số bài kém chất lượng mà không bị del nhỉ ?

H

htdhtxd

hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Ai giải giúp mình nha !
câu hỏi khó :
TRÌNH BÀY BÀI GIẢI RA !

ơ này bạn ơi
ở dưới là 76mmhg sao ở trên lại là 73,3cmhg
có nhầm gì ko vậy
hic
ở trên mà áp suất cao hơn ở dưới
@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)

H

htdhtxd

hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Ai giải giúp mình nha !
câu hỏi khó :
TRÌNH BÀY BÀI GIẢI RA !

à mà lớp 6 gì mà nâng cao thế bạn
mình biết là lớp 8 mới học áp suất mà
hic
@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)

L

luanhkhoa159

nói chun là áp suất oxy dưới phải đặc hơn thì có
:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
cái bài.........................................................................................................................kì cục

H

huyenthoaisancoggo

hừm mình lại nghĩ là do lực của xe đẩy tạc dụng lực lên con ngựa ít hơn nên hai vật ko đứng yên được

H

huyenthoaisancoggo

sao cái bài tháp ép-phen này kì cực cực cực cực cực kì cục vị ai mà trả lời được

L

luongxuanphong

vấn đề con ngựa thì con ngựa chỉ cần tác dụng lực lúc đầu để thắng lực ma sát và giúp xe chuyển động còn sau đó thì chỉ cần tác dụng lực để thắng ma sát mà thôi
chắc chắn xe sẽ tác dụng lại 1 lực gần bằng lực do con ngựa tác dụng nhưng ko thể bằng đâu nên xe vẫn sẽ chuyển động

L

luffy_1998

ra rồi nez:
ta có d không khí / d thuỷ ngân = 12.5 / 136000 = 1 / 10880
tức áp suất gây bởi 1 cột thuỷ ngân cao 1 mm bằng với áp suất của 1 cột không khí cao 10,88 mét có cùng tiết diện (vì như vậy thì trọng lượng sẽ bằng nhau, cùng tiết diện nên áp suất bằng nhau), và cứ lên cao khoảng 10,88 m thì áp suất khí quyển giảm xấp xỉ 1 mmHg (vì trên cao k2 loãng nên klr giảm nhưng ko đáng kể với những độ cao vừa phải nên ta bỏ qua)
vậy chiều cao tháp Effel là:
h = 10,88/1*27 xấp xỉ 294 m
mà cái ng ra bài này nớ học lớp 6 thì lo mà học đi đùng có mà tấn công lớp 8 mệt óc lắm

Last edited by a moderator:
T

tuankt_1997

chieu cao cua thap =294m zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

Last edited by a moderator:
T

tuankt_1997

tra loi giup nay:
-2 cuc cua trai dat la noi con nguoi nang nhat
-tam trai dat la noi con nguoi nhe nhat

Top Bottom