[Vật lý 10] Cách chèn ảnh vào bài.

S

songtu009

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đầu tiên hãy vẽ hoặc tải một bức tranh trong máy tính, sau đó lưu lại.

Sau đó có thể dùng 1 trong 2 cách sau.

Last edited by a moderator:
S

songtu009

Không rõ chỗ nào thì các em có thể hỏi lại.

Hoặc những vấn đề khác như: cách gõ công thức, đường link.....cũng có thể hỏi tại đây.

H

hothithuyduong

cho em hỏi cách gõ công thức toán như là vectơ, phương trình vô tỉ, hệ phương trình thì làm thế nào ạ??????

S

songtu009

Trong "Cách gõ công thức toán, vật lí, hoá học" ở dưới mỗi bài viết có hướng dẫn rất rõ.
Em đọc thử đi.

Vec tơ, ví dụ vecto AB thì em gõ \vec{AB} rồi bôi đen, nhấn nút "tex" trên khung soạn thảo (chế độ trả lời đầy đủ).

Bên dưới mỗi bài có thanh "soạn thảo các công thức toán, vật lí.." em nhấn vào dấu tam giác để mở nó. Soạn trong đó rồi copy vào bài. Bôi đen, nhấn tex là được.

Em có thể bắt chước cách gõ một công thức bất kì bằng cách rê chuột vào công thức ấy, mã sẽ hiện ra.

Em thử rê chuột vào dòng này nhé:[TEX]\vec{AB} = \vec{AD} + \vec{DA}[/TEX]

Cũng có thể soạn bài trên máy, sau đó dùng nút prinscreen để chụp hình rồi dán vào bài. Cách này tiết kiệm thời gian.

Last edited by a moderator:
H

htdhtxd

hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

ui anh ơi
anh còn cách nào để post ảnh lên mà đơn giản hơn ko anh
em đọc ko hiểu gì hết
nhất là cách 2 í
cách 1 em chỉ biết lưu ảnh ảnh vào tệp chú ko biết post như thế nào
hihi
anh giúp em với

B

bibinamiukey123

Tớ ko thấy gì cả mấy bạn ạ. Có thể hướng dẫn lại được ko. Mấy cái ảnh bạn up lên ý, tớ chả thấy nổi 1 cái luôn. Mọi lần tớ vẫn có thể up ảnh lên mạng nhưng mấy hôm nay máy nhà tớ bị sao á. Mạng nó bắt phải tải phần mềm j về ấy. Chán ghê. Ai có cách j nữa chỉ cho tớ với

N

nvk1997bn

anh ơi máy nhà em nát lắm tải được xong mấy cái này chắc hết buổi sáng . anh có thể hướng dẫn cách # được không anh

Top Bottom