Vật lí [Vật lí 6] Câu hỏi

• Thread starter tuannguyen99.2014@gmail.com
  • Ngày gửi
  • Replies 11
  • Views 3,206

T

tuannguyen99.2014@gmail.com

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

câu hỏi 2: Khi cung cấp cho vật khối lượng m1 vận tốc ban đầu v1 = 4m/s thì nó sẽ
trượt được đoạn đường dài 2m trên mặt phẳng ngang rồi dừng lại do có ma sát. Nếu
cung cấp cho vật khối lượng m2 = 2m1 vận tốc ban đầu v2 = 6m/s để m2 cũng trượt trên
mặt phẳng ngang đó thì khi dừng lại m2 đã trượt được đoạn đường bằng:
A. 3m B. 3,5m C. 4m D. 4,5m
Chú ý tiêu đề:[Môn +lớp]+ND

Last edited by a moderator:
T

tieuyetdethuong1

câu hỏi 2: Khi cung cấp cho vật khối lượng m1 vận tốc ban đầu v1 = 4m/s thì nó sẽ
trượt được đoạn đường dài 2m trên mặt phẳng ngang rồi dừng lại do có ma sát. Nếu
cung cấp cho vật khối lượng m2 = 2m1 vận tốc ban đầu v2 = 6m/s để m2 cũng trượt trên

S

sonsuboy

Để học tốt vật lý

Câu 2:Đáp án D________________________________________________________________________________________

H

huongbloom

thanks giùm tiu nhé và xác định đúng sai giùm mình luôn

T

tui muốn xem cách làm thế nào chứ đáp án tui có thừa

H

huongbloom

hi hi

Bạn ra câu hỏi trắc nghiệm đòi bọn mình giúp bây giờ bạn lại bảo là đáp án bạn có thừa cần lời giải vậy là sao? Bạn ra câu hỏi trắc nghiệm đòi bọn mình giúp cơ mà?

S

sonsuboy

Bạn ra câu trắc nhiệm thì bọn mình chỉ chọn đáp án thôi chứ làm gì nêu ra cách giải___________________________________________________________

T

vậy thì các bạn cứ coi như ko có đáp án và giải ra như 1 bài tập tự luận xem nào@-)

H

huongbloom

sao mà như vậy được bạn vì bạn nêu đáp án ra bây giờ lại bảo bọn mình phải giải là sao?

Lê Tuyền

Học sinh mới
Thành viên
17 Tháng tư 2017
2
1
6
27
Xe cút kít có phải là một dạng của đòn bẩy không ? Giải thích ?
Giúp mình với

Top Bottom