[Vật lí 12] Thắc mắc vip 2009

N

ngoc_ftu

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho em hỏi, sao trong khóa luyện thi vip 2009 lại ko có phần cơ học vật rắn vậy ạ. Phần đó dễ học và rất dễ kiếm điểm. Bọn em đã đăng kí khóa luyện thi vip và ko đi học thêm ở ngoài nữa, vậy thì phần này bọn em bị bỏ trống ạ.em tưởng khóa học thì phải đầy đủ chứ ạ. Em cũng ko tìm thấy bài giảng về quang điện trong ở đâu ạ. Có thể chỉ giúp em đc ko?
Em thấy khóa vip 2009 có nhiều thiệt thòi so với khóa vip 2010. Cũng là ôn thi cả mà. Trung tâm có thể bổ sung một số bài giảng từ khóa vip 2010 cho khóa vip 2009 đc ko ạ?

Last edited by a moderator:
T

tongtoanbs

Bạn giống mình thật, mình cũng ko đi ôn đâu cả chỉ đăng ký khoá vip 2009 rồi tự ôn ở nhà. Phần động lực học vật rắn đúng là ko có thật. Còn phần quang điện có trong Chuyên đề 6: lượng tử ánh sáng đấy bạn. Em cũng góp ý với hocmai.vn nên chuyển một số bài giảng còn thiếu từ khoá vip 2010 sang đê bọn em có đầy đủ kiến thức, ở môn toán thầy Khải vừa rồi cũng bổ sung thêm phần bất đẳng thức tử khoá vip 2010 sang cho khoá vip 2009.

H

hocmai.vatli

Em ah, khóa VIP 2009 là khóa xây dựng cho chương trình vật lí cơ bản (học và thi theo chương trình chuẩn), như vậy thì phần cơ học vật rắn là không có. Còn phần hiện tượng quang điện bên trong có chứ em!

N

ngoc_ftu

anh xem giúp em với ạ.em đang học sang phóng xạ hạt nhận và ko tìm thấy bài quang điện trong ở đâu ạ.chỉ có mấy bài giảng về tế bào quang điện nhưng cũng ko có về quang điện trong đâu ạ.
nếu mà khóa VIP 2009 là khóa xây dựng cho chương trình vật lí cơ bản (học và thi theo chương trình chuẩn), thì lúc đầu bọn em đăng kí phải nói trước cho bọn em bik chứ ạ.bây giờ đã đăng kí rôi`,học cũng sắp thi rồi mà lại thiếu bài giảng thì ôn thi kiểu gì đây ạ.em học theo chương trình nâng cao cơ mà.
theo em thì khóa học nên bổ sung các bài giảng còn thiếu của vip 2009 từ vip 2010.dù sao thì chất lượng cũng là trên hết và ít nhất thì bài giảng cũng phải có đủ chứ ạ.
điều này ko chỉ có em thắc mắc đâu ạ.các bạn em cùng theo học khóa vip cũng nói như vậy.
..............................................................................................................................................................................................

T

tongtoanbs

Me too! bây h anh nói em mới biết vip 2009 dc xây dựng trên trương trình cơ bản, làm em cứ tưởng bài bị thiếu

T

tlbb0305

Chài trong quá trình học không để ý à. Thày giáo có nói bỏ cái đó đi cho đỡ 1 chương. Mà cái phần vật rắn dễ lắm các bạn làm hết trong sách bài tập mà đi thi không làm được tớ thề không làm ruồi.

N

ngoc_ftu

gọi là một khóa học cơ mà,phải đầy đủ chứ.ko thì ít nhất lúc đăng kí cũng phải thông báo trước.ko nên coi nhẹ cái gì hết.

H

hocmai.vatli

Khóa VIP 2009 và 2010 đều xây dựng theo chương trình Vật lí cơ bản. Nhưng giữa cơ bản và nâng cao không khác nhiều lắm, nên khi học chương trình cơ bản các em có thể bổ sung một số phần theo chương trình nâng cao.

Top Bottom