[Vật lí 12] Giáo viên nào luyện thi Đại học giỏi nhất?

Status
Không mở trả lời sau này.
M

Moderator

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hiện nay Hocmai.vn đang đưa ra chương trình lấy ý kiến của toàn bộ các em, để nhằm mục đích đáp ứng tốt hơn cho các em về chương trình đào tạo của Hocmai.vn.
Rất mong các em hãy cùng tham gia đóng góp vì mái nhà chung của chính chúng ta.

Theo Bạn, giáo viên luyện thi Đại học giỏi nhất môn Vật lí là ai?

>>> Vui lòng điền thông tin giáo viên bên dưới

Các em điền thông tin như sau nhé: Tên giáo viên dạy giỏi nhất môn Vật lí, tại trung tâm hoặc trường nào và nhận xét nếu có (có thể viết nhiều giáo viên tương ứng).

Ví dụ:
Thầy Nguyễn Thượng Võ, dạy Toán tại TT Sư Phạm.

Hocmai.vn!​

Last edited by a moderator:
M

mylovemai

GIÁO VIÊN:Nguyễn GIa THịnh
trường THPT Quế võ 1-Bắc NINH
dạy hay kinh khủng

Q

quangtrung100

Thăm dò lí

thầy giáo Phạm Khắc Vũ ở tr­ường THPT Yên Khánh A dạy lí rất hay đấy
các bạn nên tìm hiểu
THPT Yên Khánh A-Khánh Họi-Yên Khánh-Ninh Bình
học đi ròi xẽ biết!!!!

C

cuhuytoan

the kon co giao yen khanh A thi sao??

thầy giáo Phạm Khắc Vũ ở tr­ường THPT Yên Khánh A dạy lí rất hay đấy
các bạn nên tìm hiểu
THPT Yên Khánh A-Khánh Họi-Yên Khánh-Ninh Bình
học đi ròi xẽ biết!!!![/QUO
co hoai dang gia su cho minh
co ay cung day o yen khanh A
hi vua tre? vua xinh
day nhiet tinh hay the kon gj@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)

O

onlyif

Thầy Chi nhà ở Lò Đúc, nghiêm vô cùng, thi không được 9,10 đừng đến thăm thầy

E

everlastingtb91

Mình ở Thái Bình.
Thấy mà mình cho là dạy hay nhất đó là:
Thầy giáo: Nguyễn Viết Huy.Ngày sinh 28/2/1978
Nơi giảng dạy: Cao Đẳng Sư Phạm Thái Bình
Lò giảng dạy:Cao Đẳng Sư Phạm Thái Bính—ĐT:0363.841.194—0903.231.896 và Lò Ngọc Hiền-Thái Bình(Mình ko rõ SĐT)
Bằng:Thạc sĩ

SĐT:01222.789.789 (Nghe thầy nói số này thầy mua vài chục củ ;) ). Điện thoai dùng là Iphone 3G :eek:
Xe đi dạy: SH (sắp mua ô tô nữa @-) )
YM:nvhuy282@yahoo.com

Thầy dạy rất hay, dễ hiểu, hay kể truyện cười, mà lúc nào cũng có thể biến nó thành truyện cười. Những ví dụ thực tế mà lại mang yếu tố hài hước. Tuy hài hước thật nhưng cả lớp chỉ cười 1 tí là im lặng ngay, tập trung tiếp.
Phong cách dạy của thầy là: Hay hỏi học sinh, hỏi trực tiếp vài từng người xem học sinh hiểu đến đâu, sau đó ko trả lời được thì thầy mắng, thế nên ai ngồi bàn đầu là phải học bài!(Sợ lắm đó! :p )

Thầy đã đầu tư 2 cái máy chiếu để tiện cho việc giảng dạy nhất là trong phần TỪ VI MÔ ĐẾN VĨ MÔ.
Trung bình mỗi lớp học là 200-350 hs/lớp, thầy có tất cả 7 lớp! @-)
Đến cuối học ôn và cấp tốc thầy vẫn dạy 7 lớp ấy nhưng tăng lên 4ca/tuần. Và vài lớp 12 mới lên nữa. Trung bình thầy dạy 42 ca/1tuần vào đợt này! Mỗi ca thầy thu từ 1,5tr-3tr(Như vậy là hơn 1tỉ/năm) @-)
Thầy rất thông minh, mình phải công nhận như vậy!
Hướng tiếp theo của thầy là sẽ lên giảng dạy ở ĐH Bách Khoa trong những năm tới!
Còn rất nhiều điều muốn nói về thấy, tính ra mình phải viết thành văn bản!

T

trangvnthm

mình-đã-học-nhiều-thầy-luyện-thi-môn-vật-lý-rồi.hoc-cả-thầy-Cẩn-nữa,cũng-hay-đấy-nhưng-mà-mình-thấy-thầy-Đoàn-Công_Thạo-của-trường-Ams-mới-thực-sự-khiến-mình-cảm-thấy-thích-nhất.Học-thầy-được-truyền-cho-cảm-hứng-nên-chẳng-thấy-môn-lý-là-khó-khăn-đâu.Ngày-xưa-sợ-môn-lý-muốn-chết,chả-bao-giờ-nghĩ-mình-dám-thi-khối-A,thế-mà-học-thầy-1-thời-gian-xong-tự-tin-hơn,dám-đăng-kí-thi-học-viện-ngoại-giao-khối-A.Với-cả,mình-thấy-thầy-Thạo-dạy-cẩn-thận-hơn-thầy-Cẩn.Mấy-phần-máy-phát-điện-3-pha-học-thầy-Cẩn-có-hiểu-gì-đâu.Sang-thầy-Thạo-có-1-buổi-mà-hiểu-hết.Nhưng-mà-ai-thích-hài-hước-thì-chỉ-nên-học-thầy-Cẩn-thôi.Thầy-thạo-không-nghiêm-lắm-đâu-nhưng-cũng-có-những-nguyên-tắc-riêng.Học-thầy-học-cả-cách-sống-nữa.

K

kemchuoi113

thầy NGUYỄN THIỆN THIÊN ÂN
Số 38 khu phố 1, Linh Chiểu,Thủ Đức tp HCM
thầy dạy rất dễ hiểu và sẵn sàng đáp ưng những thắc mắc khó hỉu của hs
thấy rất là tâm lý

C

congtucan12

thầy ĐÀM HƯƠNG BẢO
giáo viên trường THPT Tân Yên số 1
dạy như thế nào thì nói làm sao đc
phải học thì mới biết chứ

T

traitimhanngoc

Thế còn thầy Chung trường SĐ1 thì sao? thầy giáo cũng dạy giỏi lắm ! HIHÌ

T

thuybiss

Thầy Nguyễn Viết Huy giảng viên trường Cao Đẳng sp Thái Bình.thầy dậy cách làm bài tập trắc nghiệm nhanh và cả lí thuyết nữa rất dễ nhớ và thấm sâu vì thầy có cách dạy hay sáng tạo

B

bidi127

Thầy Hà Lam Sơn
Dạy tại gia
Hiện đang công tác tại Sở GDĐT Hà Nội
Dạy ít,hiểu nhiều.chất lượng kinh khủng :D:D:D:D:D

X

xuxu.bi

mình cũng ở thái bình.những điều các bạn nói về thầy Huy là hoàn toàn đúng .không ai là phủ nhận khả năng cắt nghĩa các định lý định nghĩa của thầy cả.mình học trên lớp mà chẳng hiểu mấy nhưng khi thầy dạy thì mình thấy mọi thứ rất lozic không tách rời và có liên quan chặt chẽ với nhau. thầy dạy hầu như chỉ cần 1 hình vẽ là học sinh có thể hiểu bài khá rõ. thầy dạy khoảng 6-7 lớp 12 và còn cả lớp 13 nữa, đợt ôn thi cấp tốc thì còn thêm mấy lớp nữa.sự thật về thầy thì tất cả học sinh trong tỉnh đều biết.học giờ thấy ko buồn ngủ mặc dù mình học ca tối 7h30-9h30 vì khả năng truyền đạt của thầy rất cao.học thầy mình không chỉ dc học kiến thức mà còn học rất nhiều cái khác nữa như cách ứng xử,xử lý tình huống. mình phải công nhận là thầy là 1 con người rất thông minh và còn có thể nói là thâm thúy nữa. Mình chưa thấy thầy lúng túng trong bất cứ tình huống nào. thầy luôn cho mình chủ động trong mọi tình huống phải nói rằng thái bình thật vinh dự khi có người thầy giỏi như vậy.mình ngày xưa chả biết gì về đường tròn đâu,trục sin trục cos mà còn nhầm, tính góc thì ko hiểu. nhưng mà buổi dầu tiên mình học thầy là buổi thầy dạy về đường tròn,cách xác định cung,góc. bây giờ chỉ cần vẽ đường tròn là mình làm dc bài :)
có nhiều bạn nghĩ thầy quoái gở, quá đáng khi đuổi và xé phiếu học sinh .nhưng mai kia không học thầy nữa các bạn mới thấy những điều thầy nói là hoàn toàn chính xac.ngay mình hiện giờ đang học thầy mà còn thấy thế.mình chưa thấy ai giám khinh thường thầy cả.mình thực sự yêu quý con người thầy và mong thầy tiếp tục biến ước mơ học tốt môn vật lý của nhiều học sinh thành sự thật.thái bình trong năm vừa rồi những học sinh đạt 9,75 ;9.5 lý đều laf học sinh của thầy cả.các bạn học trầy thì mới có thể biết nó thú vị ntn. Thầy có cách của thầy để giữ học sinh đến những nagỳ cuối cùng của năm học. Học thầy mà mình chưa bỏ 1 buổi học nào cả.Quý từng buổi học luôn:)
ai có dịp học ở thái bình thì có thể thử học thầy 1 buổi. các bạn sẽ biết những điều bọn mình nói là đúng:)

C

chichken12t1

thưa 1 điều là chẳng gì bằng tự học các bác ạ hề hề.Em chỉ học trên hocmai.vn với ở trường , em thì thầy cô nào cũng giỏi.:) Mình chưa đủ trình độ nên ...nô comment

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom