Vật lí [vật lí 11] Bài thực hành.

4

4mat_qn

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

alô!hjxhjx! có ai đang học 11 hok zậy ạ?^^!
cho mình hỏi cái này được hok? giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!
vừa rối là thí nghiệm bài đo suất điện động và điên trở trong đúng hok nè?^_<
cho mình hỏi!
ta đã thực hành xong thí nghiệm phương án 1!
vậy ưu, nhược điểm của phép đo là gì??????
cho mình câu trả lời càng sơm càng tốt nhé!^_<
cảm ơn các bạn nhiềuuuuuuuuuuuuuuu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!^_________<

Last edited by a moderator:
X

xilaxilo

bạn có thể mô tả thí nghiệm dc ko? mình ko dc thực hành nhưng bạn cứ thử nói ra đi. xem mình có thể giúp dc j ko?

O

oack

tui ko nhớ p/a 1 hay p/a 2 như thế nào :D
nhưng mà tui nghĩ là phép đo thì có nhược điểm là sai số
còn ưu điểm của nó là gì nhi :p là đo đc các đại lượng như E, I chăng :D hổng biết nữa :)
tớ chỉ giúp đc như thế :D
chúc thành công !

Z

zero_flyer

phép đo nào mà chả sai số, tui chưa thực hành nhưng tui nghĩ thực hành thì phải dựa vào kết quả thực hành mà báo cáo chứ. Mọi người trên đây có làm thực hành đâu, bạn là người chính mắt quan sát và ghi số liệu. Bạn hok biết thì hỏi trời cũng chịu

M

mcdat

Tui thực hành rồi nè, mới ăn con 9 bài thực hành đó
Ưu là dễ thực hiện, chỉ mắc cái rồi dịch chuyển con chạy biến trở rồi ghi KQ, sau giải hệ cái là ta có thể XĐ ~ đúng giá trị thực :)&gt;-
Nhược là phép đo ko chính xác vì nhiều nguyên nhân khách quan như dụng cụ đo ko lý tưởng, dây nối có điện trở, người đo chủ quan vv.......

O

oack

ưu là thế này hả :)
cái này có thấy ưu gì đâu cái đo và tính cũng mệt nhọc đó :D đâu đơn giản :) còn phải biết là vận dụng công thức nào để có thể đưa ra kq nhanh đc chứ :D mà cũng chẳng biết là ưu nhược j hết trơn ý :D mọi ng nghĩ theo cái nào cũng tuy :p kể ra thì cũng có nhiều ưu và cũng nhiều nhược :D cái nì ko biết đc ;;) chịu thôi Oack chỉ biết có thế :D

T

trueblue13

lớp tui làm PA 2 : ưu điểm của phép đo 1 là : - bằng tính toán nên chính xác cao ; nhược : cần 2 nguồn !

P

phongkg196

phương án 1 nhóm tui làm điện trở lên tới 6x10^5 lận hk pk đúng hk nữa???
đúng thì cho mình biết với

Top Bottom