[Vật lí 10] Bài tập

W

winv_9x

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

2 xe nằm ở 2 đầu đoạn đường AB (AB=a). Xe A chạy theo phương vuông góc với đường, xe B chạy theo hướng xe A. Sau một thời gian đủ lâu, khoảng cách 2 xe không đổi. Tìm khoảng cách đó. Biết vận tốc 2 xe bằng nhau và bằng v.

ai giúp em nha:D:D:D

P

pedung94

hai tàu A và B cách nhau 1 k/c a đồng thời chuyển động thẳng đều với cùng độ lớn v của vận tốc từ 2 nơi trên 1 bờ hồ thẳng.
Tàu A chuyển động theo hướng vuông góc với bờ hồ. Tàu B luôn luôn hướng về tàu A. Sảu 1 thời gian đủ lâu 2 tàu A và B cách nhau 1 khoảng ko đổi và cùng chuyển động trên 1 đg thẳng nhưng cách nhau 1 k/c ko đổi
Tính k/c này

bác nào rảnh giải hộ em với... trông thì dễ thế kia sao mà em làm mãi mà ko ra??

H

huutrang93

hai tàu A và B cách nhau 1 k/c a đồng thời chuyển động thẳng đều với cùng độ lớn v của vận tốc từ 2 nơi trên 1 bờ hồ thẳng.
Tàu A chuyển động theo hướng vuông góc với bờ hồ. Tàu B luôn luôn hướng về tàu A. Sảu 1 thời gian đủ lâu 2 tàu A và B cách nhau 1 khoảng ko đổi và cùng chuyển động trên 1 đg thẳng nhưng cách nhau 1 k/c ko đổi
Tính k/c này

bác nào rảnh giải hộ em với... trông thì dễ thế kia sao mà em làm mãi mà ko ra??

http://diendan.hocmai.vn/showpost.php?p=603177&postcount=60

Không hiểu chỗ nào thì cứ việc hỏi lại

Top Bottom