Vào đội tuyển nào là phù hợp?

Đặng Thư

Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng năm 2017
1,288
1,446
249
19

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Cái này phải tùy vào bạn thôi! Bạn phải xác định được bạn thích môn nào? Học tốt môn nào? Từ đó bạn sẽ biết bạn nên vào đội tuyển nào là tốt! Nếu bạn xác định được rồi thì comment đi mình sẽ "tư vấn" tiếp nhá!

• Like
Reactions: Đặng Thư

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
Năm nay mình học lớp 8 và không biết nên vào đội tuyển tự nhiên hay xã hội hay toán, văn, anh nữa. Mình cần ý kiến ạ
MÌnh nghĩ bạn nên chọn một môn mà bạn chuyên nhất, còn một môn mà bạn cảm thấy mình có thể thử sức, mình cx= tuổi bạn, mình chọn Anh, Sinh

• Like
Reactions: Bé Thiên Bình

Gà Con Nhỏ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng bảy 2017
848
734
154
21
Hà Tĩnh
THCS ĐAN TRƯỜNG HỘI
Mình tốt Anh, thích Hóa. Trường mình hinjh như là 2 môn nhưng mình chỉ muốn chú trọng vào 1 môn thôi
Ờ nếu bạn tốt anh thì nên theo anh luôn còn nếu xác định thi hóa thì phải học luôn cả lý toán để sau này dễ định hướng khối và chọn trường sau này chứ ko hịc lộn xộn thì mất công lắm

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Năm nay mình học lớp 8 và không biết nên vào đội tuyển tự nhiên hay xã hội hay toán, văn, anh nữa. Mình cần ý kiến ạ
Anh quan sát em tương đối kĩ và lâu rồi , em nên đi môn phù hợp.
Toán: Em chưa có gì nổi bật.
Anh: Anh nghĩ là khá oki.
Văn: Anh không thấy ổn lắm!
Em xem đi sử, địa đi nhé!
Mà nếu em đi Lí or Hóa càng tốt!

Hiền Nhi

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng ba 2017
727
910
164
21
Nghệ An
THPT Phan Đăng Lưu
Mình nghĩ nếu bạn giỏi, cực kỳ giỏi trong một môn nào đó thì bn nên đi môn đó để đầu tư cho đi thi tỉnh cũng đc
Nếu bạn giỏi nhưng k bằng các bạn khavs thì cố gắng trụ đc cả hai môn mà bạn cho là hợp lý để đc đi cả hai môn

• Like
Reactions: Đặng Thư

minnyvtpt02

Cựu Mod Hóa
Thành viên
26 Tháng ba 2017
1,138
1,400
249
21
Ninh Bình
THPT NHO QUAN A
nếu đã thích hoá bạn có thể thi khối A1 đương nhiên là chọn khoa học tự nhiên - vì lĩnh vực này thi đại học dễ kiếm việc làm sau khi ra trường

Top Bottom