[văn11]NLXH ôn học kì2

N

naan_kaken

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

có mấy đề NLXH trong đề cương, bà kon cho ý kiến nhá:
1, từ bài thơ Tôi yêu em của Puskin và Bài thơ số 28 của Ta-go, anh chị nghĩ ntn về tình yêu học trò
2, từ bài tiếng mẹ đẻ............ -----> suy nghĩ về nguyên tắc cuối cùng trong bài.
3, trang phục của học sinh
4, thế nào là sành điệu
5, vai trò của em trong việc giữ gìn vệ sinh trong gia đình hoặc nhà trường
hic, còn tip nhưng ko nhớ, để xem lại rồi post típ
pà con ra tay hộ cái!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

bài 2 điểm đấy

Last edited by a moderator:
N

naan_kaken

ở bài 1 ấy. tớ nghĩ mình không nên nói rộng quá về tình yêu cao thượng mà chỉ nói về vẻ đẹp của tình yêu học đường rất trong sáng, và còn khi ko đựơc người mình yêu đáp lại thì cũng nên tự rút lui và giữu mãi tình bạn, nhưng chốt lại thì giữa tình bạn và tình yêu chúng ta khó phân biệt được, nên hãy giữ đúng khoảng cách của tình bạn khác giới để giữ được sự vô tư trong sáng tuổi học trò........
các bạn thấy thế nào

H

hailan747

tớ có một đề nữa này
đề này tớ cho là rất hay
trong"ba cống hiến vĩ đại của các mác" ănghen có viết:"tôi có thể mạnh dạn nói rằng ông có thể có nhiều kẻ đối địch nhưng chưa chắc đã có một kẻ thù riêng nào cả"
qua đó bạn hãy nêu những suy nghĩ của mình về giá trị của một con người chân chính

N

naan_kaken

đề ahy mà nghe chẳng thấy ai ngó đến nhỉ, đang nghĩ, khi nào ra thì sẽ post lên coi thử nhé

C

congchualolem_b

Câu nói sâu sắc quá :"tôi có thể mạnh dạn nói rằng ông có thể có nhiều kẻ đối địch nhưng chưa chắc đã có một kẻ thù riêng nào cả", vậy thì họ đều là kẻ thù chung sao? "kẻ thù" ở đây là ai hay cái gì? anh chị nào thử giải đáp đc k ạ, nghe đề có vẻ hay nhưng khó thật.

P

pinkgerm

mình ngĩ thi hk các thày cô sẽ rất it, rất rất ít khi cho vào dạng bài NLXH >>>>>>>>>>>>>> nên ôn sâu, và chắc chắn phần NLVH./

Top Bottom