[văn10]CaDaoVietNam

D

dungbiu

Các bác nếu muốn tìm ca dao than thân tình nghĩa chú ý mua quyển tuyển tập ca dao dân ca Việt Nam của Nguyễn Ngọc Phan ý , có rất đầy đủ

C

chuyentinh12

ca dao

Ca dao đã cho tôi một cách nhìn tổng quan về cuộc sống con người Việt Nam trong xã hội cũ và những phong tục tập quán của dân tộc ta ...,và trong quá trình học văn học hiện đại VHDG đã cho tôi nhưng nền kiến thức cơ bản để cảm nhận mỗi tác phẩm . các bạn cho mình những cách học VHDG nhé . cảm ơn !%%-

C

chuyentinh12

Ca dao đã cho tôi một cách nhìn tổng quan về cuộc sống con người Việt Nam trong xã hội cũ và những phong tục tập quán của dân tộc ta ...,và trong quá trình học văn học hiện đại VHDG đã cho tôi nhưng nền kiến thức cơ bản để cảm nhận mỗi tác phẩm . các bạn cho mình những cách học VHDG nhé . cảm ơn !%%-

" VHDG là cuốn sách giáo khoa về cuộc sống ......."

C

congchualolem_b

bn nêu dẫn chứng ra chứ, nếu nói thế sẽ làm nhìêu ng k hiểu, bn phải lập luận và đưa ví dụ để chứng tỏ cái nhìn của bn là đúng

T

thanhtungsx

tui muốn làm wen với tất ca mọi người_chúng ta cùng bàn về tác dụng ?cái hay cái dẹp của ca dao. tại sao các cụ thời xưa lại làm dược diều này nhỉ?

Ý bạn là sao ? Các cụ xưa làm được điều gì ? Ca dao - Dân ca đều được sáng tạo trong quá trình lao động và sinh hoạt của các cụ ta xưa đó bạn , dĩ nhiên họ cũng tạo ra những bài hay và đẹp nhưng cũng có một số bài mang tính chất phê phán những hiện tượng xấu trong XH , để hướng con người tới cái đẹp ...........:)

9

9967070

hoa nở ròi hoa sẽ tàn
tình yêu say dam co khi tan
chi rieng tinh ban la cao ca
khong tan khong heo cungkhong tan

Top Bottom